Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Tôi là dân làm nông nghiệp ở thôn Thuận Hòa, xã Hương Phong, Thành phố Huế. Vụ Đông Xuân năm 2022, do ảnh hưởng của thiên tai, dân làm nông chúng tôi sạ lúa bị thiệt hại nặng nề, được Nhà nước quan tâm hỗ trợ giống để khắc phục nhưng hợp tác xã nông nghiệp Thuận Hòa nhận giống hỗ trợ chỉ phát một phần nhỏ, người có người không, còn lại ai mua hợp tác xã bán 15.000/kg. Hiện nay trong kho của hợp tác xã còn một lượng lớn giống lúa Khang Dân nhưng không phát cho dân gieo sạ. Vụ hè thu này dân chúng tôi không nhận được giống hỗ trợ của Nhà nước nên phải gieo sạ giống dài ngày (rủi ro về lũ lụt). Kính mong các cơ quan có chức năng thẩm quyền đến hợp tác xã nông nghiệp Thuận Hòa, xã Hương Phong, Thành phố Huế, kiểm tra, giải quyết thu lại số giống đó và phát cho dân chúng tôi. Dân làm nông chúng tôi xin chân thành cám ơn. Ảnh chụp vào ngày 25/7/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 24
Ngày gửi: 11:36 25/07/2022
Hạn xử lý: 03/08/2022
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Phong xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Do ảnh hưởng của thiên tai năm 2022, HTX Nông nghiệp Thuận Hòa ở xã Hương Phong, thành phố Huế được hỗ trợ 18.490 kg giống để hỗ trợ cho xã viên. HTX đã tiến hành phân hỗ trợ cho xã viên 6.000 kg để sản xuất vụ Hè Thu năm 2022.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã đã tổ chức họp với sự tham dự của Đảng ủy, UBND xã, Hội đồng Quản trị HTX, Trưởng Ban Kiểm soát và các cụm trưởng của HTX Thuận Hòa để thống nhất giải quyết số lượng thóc giống tồn kho HTX là 11.650 kg giống các loại. Lý do tồn tại số lượng giống trong kho HTX là do:

Vụ Hè Thu phần lớn người dân sử dụng giống Nếp là chủ yếu và một số loại giống hỗ trợ như Đài Thơm 8, Khang dân đột biến HTX đang làm tờ trình xin chuyển sang hỗ trợ loại giống khác phù hợp với cơ cấu cây trồng của địa phương. Riêng 9.070kg giống Khang dân của Công ty giống Thừa Thiên Huế HTX nhận sau khi xuống vụ Hè Thu năm nay, HTX đã có kế hoạch phân phối giống cho xã viên sản xuất vụ Đông xuân năm 2022 – 2023.

Tại phiên họp ngày 01/8/2022, UBND xã đã chỉ đạo HTX Thuận Hòa đến hết ngày 07/8/2022, phải tiến hành phân phát toàn bộ số giống tồn kho 11.650 kg giống cho toàn bộ diện tích của xã viên HTX Thuận Hòa.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:06 03/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị quý cơ quan, công khai phản ánh và kết quả trả lời phản ánh
CDTC (1) - 15:58 03/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035814
Đang truy cập: 8786
Zalo: 0941260505