Phản ánh, kiến nghị
Tối qua vào lúc 19h00 ngày 3/8/2022 tôi cùng rất nhiều người dân đi thể dục tại đường đi bộ ven sông Hương phải trả tiền giữ xe khi đậu xe ở khu vực này. Chúng tôi đều rất ngạc nhiên vì đây là công viên công cộng chúng tôi đi bộ mỗi ngày, nay phải trả tiền gửi xe khi không hề có sự kiện lễ gì. Tôi ra đọc ở bảng thì thấy đây là bảng thông báo phí giữ xe dịp lễ Festival, tôi gọi vào số hotline để hỏi thì không liên lạc được. Vì vậy tôi muốn gửi thông tin đến Hue-S để được giải đáp thắc mắc:
- Quyết định thu tiền gửi xe ở khu vực này vào những ngày bình thường như vậy là có chính xác là quyết định của TP không?
Tôi xin cảm ơn và mong sớm nhận được phản hồi.
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 10:29 04/08/2022
Hạn xử lý: 15/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Đông Ba xin thống báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường và Trung tâm Công viên cây xanh Huế họp và thảo luận, thống nhất cho lực lượng Bảo vệ dân phố của UBND phường Đông Ba giữ xe tại ví trí này. Tránh tình trạng chiếm dụng lòng lề đường để giữ xe trái phép và đảm bảo tình hình an ninh trật tự tại Công viên Thương Bạc.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 09:59 11/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820294
Đang truy cập: 3476
Zalo: 0941260505