Phản ánh, kiến nghị
Các thành viên đã tham gia rất tích cực trong công tác phòng chống dịch của địa phương, nhưng cũng đã gần 1 năm kể từ ngày tham gia, có các thành viên là các bạn sinh viên đã ra trường nhưng vẫn chưa được giải quyết chi trả. Việc chấm công và các loại giấy tờ cần thiết cũng đã nộp đầy đủ nhưng không có một thông báo cụ thể, chính xác nào về thời gian nhận chi trả.
Các thành viên tham gia đội Phản ứng nhanh bao gồm: 6 giảng viên và 28 sinh viên trường Đại học Y - Dược, ĐH Huế được chia làm 3 đội hoạt động. Thời gian tham gia: tháng 11/2021 đến hết tháng 12/2021.
Các thành viên được điều động theo quyết định của Sở Y tế, khi tham gia được nhận các hỗ trợ theo quy định. Sau mỗi buổi làm việc, các đội đều có biên bản làm việc có xác nhận của địa phương, bản chấm công đã nộp lại tại CDC Huế.
Đại diện cho các thành viên tham gia hỗ trợ đội phản ứng nhanh của CDC tỉnh Thừa Thiên Huế, tôi xin hỏi thời gian chính xác các thành viên có thể nhận chi trả hỗ trợ. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 22:29 12/09/2022
Hạn xử lý: 23/09/2022
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sở Y tế đã chỉ đạo các phòng chức năng của Sở và các đơn vị liên quan rà soát. Trong năm 2021 (từ tháng 01/8/2021 – 31/12/2021), Trường Đại học Y - Dược, Đại học Huế đã cử giảng viên, sinh viên tham gia hỗ trợ công tác phòng, chống dịch tại Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Thừa Thiên Huế (CDC Huế) gồm các đợt:

Đợt 1: Sinh viên tăng cường xét nghiệm từ tháng 08/2021 là 32 Sinh viên (trong đó về công tác tại đội truy vết là 20 Sinh viên) theo Quyết định số 2004A/QĐ-ĐHYD ngày 06/08/2021.

Đợt 2: Sinh viên và giảng viên về tăng cường ở 3 đội phản ứng nhanh từ tháng 11/2021 là 15 người theo Quyết định ngày số 2947/QĐ-ĐHYD ngày 08/11/2021, sau đó điều động bổ sung theo Quyết định số 3126/QĐ-ĐHYD ngày 19/11/2021 là 27 người.

Tình hình thanh toán chế độ phụ cấp phòng, chống dịch:

Đợt 1: Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã tiến hành chi trả đến hết tháng 08/2021, còn lại tháng 9, 10 năm 2021 chưa chi trả do đã hết kinh phí.

Đợt 2: Đối tượng này chưa được chi trả phụ cấp phòng, chống dịch do kinh phí chưa được cấp.

Hiện nay, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã tổng hợp số kinh phí còn lại chưa chi trả của Đợt 1 (tháng 9,10/2021) và số kinh phí chưa chi trả của Đợt 2 trình Sở Y tế. Ngày 13/7/2022, Sở Y tế đã có Công văn số 2599/SYT-KHTC, trình Sở Tài chính xin cấp kinh phí bổ sung để chi trả chế độ phụ cấp phòng, chống dịch Covid-19 theo đúng quy định. Sau khi được cấp kinh phí, Sở Y tế sẽ chỉ đạo CDC Huế thực hiện việc chi trả kịp thời cho quý Ông/Bà.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:46 22/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nhà số 14 kiệt 38 Lê Thánh Tôn, phường Đông Ba xây bậc cấp lấn chiếm hành...
10:17 03/10/2022
Tại xóm 7 Lưu Khánh, xã Phú Dương quá trình làm cống thoát nước này đào...
10:01 03/10/2022
Sau hai lần nhận được phản ánh của bà con ở kiệt 6 Cửa Trài phường Thuận...
09:25 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21894566
Đang truy cập: 19172
Zalo: 0941260505