Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng người dân nằm ngủ tại cầu gỗ Lim gây mất mỹ quan, làm mất đi hình ảnh đẹp của Huế. Ảnh chụp vào lúc 5h43p ngày 12/9/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra.
Lượt xem: 19
Ngày gửi: 08:20 12/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế và Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

1. Đội Quản lý đô thị thành phố Huế:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp Công an phường Vĩnh Ninh để tuần tra, kiểm tra theo như nội dung quý Ông/Bà phản ánh. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra hiện chưa phát hiện 02 thanh niên thang lang và ngủ qua đêm tại cầu gỗ Lim.

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND phường, Công an phường Vinh Ninh để tăng cường công tác kiểm tra, rà soát xung quanh khu vực này, trường hợp phát hiện sẽ có biện pháp nhắc nhở hoặc di lý về địa phương để phối hợp với gia đình cam đoan, cam kết quản lý không được sống lang thang vô gia cư gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng mỹ quan đô thị trên địa bàn thành phố.

2. Trung tâm Công viên Cây xanh Huế:

Trung tâm đã bố trí bảo vệ thường xuyên tuần tra. Vào sáng ngày 12/9/2022, phát hiện 2 thanh niên nằm ngủ qua đêm ở cầu gỗ Lim. Bảo vệ đã nhắc nhở người dân không được ngủ tại các công viên, đường đi bộ gây ảnh hưởng đến mỹ quan đô thị.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:09 19/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tái diễn đường kiệt Võ Văn Kiệt phường An Tây Tp.Huế, thi công đường bỏ...
20:04 25/09/2022
Xe máy 75G143558 chạy xe không đội mũ bảo hiểm, bấm điện thoại, lúc 16h00...
19:14 25/09/2022
Bà con chúng tôi rất vui mừng được thành phố quan tâm, nâng cấp mở đường...
19:03 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21630150
Đang truy cập: 6976
Zalo: 0941260505