Phản ánh, kiến nghị
Năm 2021 Công ty Cấp thoát nước Thừa Thiên Huế lắp đặt ống nước từ bến đò Cồn Tộc, xã Quảng Lợi, huyện Quảng Điền, vượt đáy phá Tam Giang sang xã Quảng Ngạn. Khi lắp đặt Công ty phải dùng xe múc để múc hào sâu và đặt ống. Nhưng khi hoàn thành, xe múc không lấp lại rãnh đã múc tạo thành những ụ đất nổi lên giữa nước gây cản trở cho bến đò Ngang và ghe thuyền của ngư dân lưu thông trên phá. Mong cấp trên can thiệp để Công ty trả lại hiện trường như cũ để người dân chúng tôi đi lại được dễ dàng hơn. Hình ảnh chúng tôi chụp sáng nay khi thủy triều đang lên mà nước chỉ có ngang đầu gối, vào mùa hè nước cạn thì lộ rõ vùng đất lên. Xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 9
Ngày gửi: 15:05 11/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Để cấp nước sạch cho nhân dân vùng ven biển đầm phá của huyện Quảng Điền, tháng 07/2021 Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế thi công tuyến ống D225HDPE, L= 3700m băng phá Tam Giang, xã Quảng Lợi, huyện Quảng Điền đã được Sở Giao Thông Vận Tải cấp giấy phép thi công số 56/SGTVT-GPTC và UBND huyện Quảng Điền chấp nhận theo giấy phép số 1058/UBND. Trong quá trình thi công do điều kiện thời tiết bất lợi, mưa bão kéo dài đã ảnh hưởng đến công tác hoàn trả một số điểm ở đáy phá như phản ảnh của một số hộ dân.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, khảo sát địa hình, xây dựng kế hoạch để khắc phục trong thời gian sớm nhất. HueWACO sẽ cập nhật hình ảnh kết quả khắc phục khi hoàn thành.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:41 22/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tái diễn đường kiệt Võ Văn Kiệt phường An Tây Tp.Huế, thi công đường bỏ...
20:04 25/09/2022
Xe máy 75G143558 chạy xe không đội mũ bảo hiểm, bấm điện thoại, lúc 16h00...
19:14 25/09/2022
Bà con chúng tôi rất vui mừng được thành phố quan tâm, nâng cấp mở đường...
19:03 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21631001
Đang truy cập: 7454
Zalo: 0941260505