Phản ánh, kiến nghị
Vấn đề thu phí tại bãi đỗ xe tại đường Lê Lai đúng quy định hay không? Vào tối ngày 11/9/2022 tôi đi công viên thì vào đậu xe theo biển báo nhưng lại có người thu phí giữ xe.
1/2
1
2
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 08:28 12/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Nhằm đảm bảo trật tự, an toàn giao thông khu vực công viên Lý Tự Trọng và trục đường Lê Lợi khu vực trước mặt UBND tỉnh và khu vực Công viên Tứ Tượng, ngày 11/7/2022, UBND phường đã có Công văn số 1470/UBND-TTĐT về việc xin bố trí một số điểm giữ xe tại khu vực trục đường Lê Lợi, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế. Cụ thể, bố trí điểm giữ xe tại một số điểm như sau:

- Vỉa hè tuyến đường Lê Lai (giữ xe phía tường rào trường Hai Bà Trưng).

- Vỉa hè tuyến đường Hoàng Hoa Thám (phía đối diện Khách sạn Morin).

Ngày 09/9/2022, Phòng Quản lý đô thị TP Huế đã có Công văn số 2751/QLĐT-TTĐT về việc bố trí điểm giữ xe tại đường Lê Lai, phường Vĩnh Ninh, đề xuất UBND Thành phố có nội dung: Thống nhất đề xuất cho phép UBND phường Vĩnh Ninh tạm thời tổ chức trông giữ xe mô tô, xe đạp có thu phí trên phạm vi vỉa hè rộng 2,3m trục đường Lê Lai (phía trường Hai Bà Trưng) và vỉa hè đường Hoàng Hoa Thám (đoạn Lê Lợi đến Trương Định phía đối diện khách sạn Morin). Thời gian tổ chức trông giữ xe từ 18h00 đến 24h00 hàng ngày.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:55 15/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi và 1 số người đi xe ô tô đậu đúng thì vẫn bị thu phí và cũng không có phiếu trông giữ xe. trong quy định tôi k thấy thu phí xe ô tô. vì vậy tôi kiến nghị quy định rõ hơn đối với các bãi xe này để tránh lạm thu.
CDTC (1) - 09:06 15/09/2022
trong các văn bản này theo tôi thấy chỉ mới ngang bước đề xuất và xin phép báo cáo
CDTC (1) - 09:09 15/09/2022
văn bản của phòng đô thị ngày 12/09.
CDTC (1) - 09:22 15/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757941
Đang truy cập: 6423
Zalo: 0941260505