Phản ánh, kiến nghị
Đường Đội Cung, thành phố Huế vì sao đường nhà nước làm mà Ban Quản lý bến xe thuyền lại thu vé gửi xe. Xe đậu bên đường chứ không đậu trong bãi xe mà vẫn tính tiền. Người thu tiền không đưa vé, đến hỏi vé mới chịu đưa.
Lượt xem: 32
Ngày gửi: 11:10 08/01/2023
Hạn xử lý: 18/01/2023
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Bến xe thuyền

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý Bến xe thuyền thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ban quản lý Bến xe thuyền Thành phố được UBND thành phố Huế giao tổ chức thực hiện công tác quản lý, thu phí và hướng dẫn sắp xếp phương tiện xe ô tô có nhu cầu đậu đỗ tại đường Đội Cung. (Công văn số 2144/UBND-TC ngày 24/8/2015 của UBND Thành phố Huế về việc tổ chức quản lý, thu phí đậu, đỗ xe ô tô tại đường Đội Cung).

Tại khu vực này đã được các ban ngành kẻ vẽ và cắm biển báo hướng dẫn phương tiện ô tô đậu đỗ có thu phí. Mức thu thực hiện theo Quyết định hiện hành của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế (đã được niêm yết công khai tại khu vực đường Đội Cung).

Các cá nhân/tổ chức có nhu cầu đậu đỗ phương tiện tại khu vực này nhằm mục đích sinh hoạt, đi lại, sản xuất, kinh doanh và các mục đích khác đều phải có trách nhiệm nộp tiền đậu, đỗ theo quy định hiện hành.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 15:34 16/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082014
Đang truy cập: 2085
Zalo: 0941260505