Phản ánh, kiến nghị
Sông Như Ý đoạn chảy qua thôn Vân Dương thuộc phường Thuỷ Vân, TP Huế, gần cầu Như Ý 2 phía thượng nguồn khoảng 100m có một hộ dân đã bồi đắp lấn sông để tập kết vật liệu xây dựng, ngăn cản dòng chảy. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp xử lý. Ảnh chụp vào ngày 29/7/2022. Xin cám ơn.
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 15:24 29/07/2022
Hạn xử lý: 09/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Vân

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Vân xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã tổ chức kiểm tra và làm việc với hộ gia đình về việc hộ gia đình lấp sông để tập kết vật liệu xây dựng (gần cầu như ý 2) ngăn cản dòng chảy. Hiện nay, hộ gia đình đã khắc phục trả lại như hiện trạng ban đầu. (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:23 02/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vị trí mà tôi phản ảnh vẫn còn y nguyên, kg biết cơ quan chức năng xử lý chổ nào ! 3/8/2022.
CDTC (1) - 09:31 05/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035233
Đang truy cập: 8406
Zalo: 0941260505