Phản ánh, kiến nghị
Tại đường Đoàn Thị Điểm có hiện tượng quá bất thường và mùi hôi ở quanh Đại Nội. Kính nhờ cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 48
Ngày gửi: 12:37 29/07/2022
Hạn xử lý: 09/08/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vào mùa hè, khu vực hồ Ngoại Kim Thủy đoạn đường Đoàn Thị Điểm, Đặng Thái Thân, Lê Huân mực nước thường cạn, xuống thấp. Kèm theo đó hệ thống rác thải và nước thải các loại trực tiếp xuống hồ đã gây hiện tượng ô nhiễm và phú dưỡng nguồn nước làm cho các loại tảo phát triển mạnh, khi chết đi không lưu thông được, các loại tảo chết đọng lại thành lớp váng dày trên mặt nước.

Trong thời gian tới, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế sẽ tăng cường tổ chức lực lượng vệ sinh mặt nước, trục vớt các loại rác thải và xử lý ô nhiễm nguồn nước để đảm bảo chất lượng môi trường nước cũng như mỹ quan đô thị.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 14:43 01/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034599
Đang truy cập: 8035
Zalo: 0941260505