Phản ánh, kiến nghị
Công ty Kanglongda, KCN Phong Điền đốt rác thường xuyên nguy cơ ô nhiễm không khí cao. Đề nghị xử lý để có phương án xử lý rác đúng quy định. Hình ảnh ghi lại lúc 17h05 ngày 27/7/2022
Lượt xem: 133
Ngày gửi: 17:10 27/07/2022
Hạn xử lý: 05/08/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý Khu kinh tế - công nghiệp tỉnh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý Khu kinh tế - công nghiệp tỉnh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 04/8/2022, Ban Quản lý Khu kinh tế - công nghiệp đã kiểm tra hiện trường dự án Nhà máy sản xuất găng tay bảo hộ công nghiệp điện tử, găng tay y tế và sợi UHMWPE, Ban Quản lý báo cáo như sau:

Theo báo cáo của Công ty TNHH Công nghệ Bảo hộ Kanglongda Việt Nam trong quá trình thi công lắp đặt thiết bị nhà máy có một số cấu kiện pallet, kệ kê máy bằng gỗ, thùng giấy đóng gói bị mục nát, nứt nẻ, hư hỏng không thể tái sử dụng nên các công nhân đã thu gom, vận chuyển đến khu đất trống trong khuôn viên nhà máy và tự đốt, gây ra khói như phản ánh của quý Ông/Bà. Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã nghiêm cấm hoạt động này. Từ ngày 27/7/2022 đến nay không còn tái diễn tình trạng trên.

Tại buổi kiểm tra, Công ty TNHH Công nghệ bảo hộ Kanglongda Việt Nam cam kết thu gom, vận chuyển và xử lý rác thải theo đúng quy định, thường xuyên nhắc nhở công nhân không được tự ý đốt rác trong khuôn viên Công ty. (Đính kèm Biên bản làm việc ngày 04/8/2022)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:24 07/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819511
Đang truy cập: 3065
Zalo: 0941260505