Phản ánh, kiến nghị
Kính mong cơ quan có thẩm quyền có biện pháp xử lý cho người dân cũng như các em nhỏ sống ở khu vực có một môi trường trong lành, bớt ô nhiễm, có biện pháp xử lý hợp lý di dời bãi rác xa hộ dân hoặc xây bờ tường để giảm bớt mùi hôi thối bốc lên làm ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống. Clip, ảnh chụp 8h00 ngày 26/07/2022 sau lưng chợ Cầu Hai, tổ dân phố 6, thị trấn Phú Lộc, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên Huế. Xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 100
Ngày gửi: 09:26 26/07/2022
Hạn xử lý: 04/08/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Phú Lộc phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND thị trấn Phú Lộc đã chỉ đạo Hợp tác xã dịch vụ Thương mại chợ Cầu Hai tiến hành thu gom, vệ sinh điểm tập kết và khuôn viên chợ đảm bảo vệ sinh môi trường; đôn đốc Công ty chịu trách nhiệm vận chuyển rác đều đặn, tránh gây ùn ứ rác tại điểm tập kết. Đồng thời, nghiên cứu phương án phù hợp để tránh gây ô nhiễm môi trường cho người dân xung quanh (có hình ảnh kèm theo).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:15 09/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kính mong quý cơ quan có thẩm quyền có biện pháp xử lý triệt để như xây bờ tường,việc xử lý rác hằng ngày chỉ là tạm thời, mùi hôi thối vẫn ứ đọng.
CDTC (1) - 09:42 09/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821735
Đang truy cập: 4210
Zalo: 0941260505