Phản ánh, kiến nghị
Bể bơi không sử dụng gây ô nhiễm môi trường. Kính gửi cơ quan chức năng.
Bể bơi của chung cư Xuân Phú nằm tại vị trí trung tâm của 05 khối nhà A,B,C,D,E do chủ đầu tư là Công ty Cổ phần xây dựng Xuân Phú xây dựng và quản lý không được sử dụng từ năm 2017 đến nay. Do Công ty Cổ phần không có kế hoạch sử dụng (do kinh doanh thua lỗ) chưa bàn giao cho Ban quản trị chung cư quản lý, không được vệ sinh thường xuyên gây hiện tượng ô nhiễm môi trường. Bể bơi trở thành nơi chứa nước như ao tù, phát sinh côn trùng, bọ gậy, ruồi, muỗi gây ảnh hưởng đến môi trường chung cư và sức khỏe của dân đang sinh sống. Mặc dầu cơ quan quản lý nhà nước về xây dựng (Sở Xây dựng) đã có Văn bản yêu cầu chủ đầu tư bàn giao để BQT – BQL chung cư đưa vào sử dụng phục vụ dân cư nhưng Công ty Cổ phần Xuân Phú không có động thái thực hiện. Để sử dụng tài sản có hiệu quả chống lãng phí, hiện có cho các cháu là con em cư dân đang sinh sống có sân chơi trong mùa hè, sử dụng tập bơi chống đuối nước đang khan hiếm, đem lại môi trường trong lành và giảm thiểu ô nhiễm môi trường, nâng cao chất lượng sống của cư dân, kính đề nghị chính quyền các cấp có ý kiến và biệp pháp đôn đốc Công ty Cổ phần xây dựng và đầu tư Xuân Phú quan tâm xử lý dứt điểm tình trạng trên đồng thời có biện pháp đôn đốc bàn giao, quản lý sử dụng để tài sản không bị hao mòn lãng phí. Ảnh chụp vào ngày 28/7/2022. Xin cám ơn.
Lượt xem: 141
Ngày gửi: 16:05 28/07/2022
Hạn xử lý: 08/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Xuân Phú xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã đề nghị Chủ đầu tư xử lý nước tại bể bơi để đảm bảo vệ sinh môi trường. Hiện chủ đầu tư đang trong quá trình xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:40 29/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838412
Đang truy cập: 12104
Zalo: 0941260505