Phản ánh, kiến nghị
Đoạn km5 đường tránh Huế thuộc địa phận phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà dân tập kết rác thải tràn ra mặt đường tiềm ẩn nguy cơ mất an toàn giao thông, mất mỹ quan. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp thu gom, tập kết rác đúng nơi, đảm bảo an toàn giao thông, mỹ quan đô thị, vệ sinh môi trường.
Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 126
Ngày gửi: 09:44 16/05/2022
Hạn xử lý: 26/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Theo kế hoạch thu gom, Công ty thu gom rác tại Km 5 đường tránh Huế vào các ngày thứ hai, thứ tư và thứ sáu hàng tuần. Thời gian thu gom trong khoảng từ 10 giờ 00 đến 10 giờ 30. Qua theo dõi thường xuyên, rác thải tại khu vực nói trên được công nhân thu gom sạch sau ca làm việc. (Đính kèm hình ảnh sau khi thu dọn).

Trong thời gian qua, một số người dân đưa rác ra không đúng lịch trình thu gom. Công ty sẽ cùng với UBND phường Hương Chữ tiếp tục thông báo lịch trình thu gom đến người dân, nhắc nhở hướng dẫn người dân lưu chứa rác đúng cách, đưa rác ra đúng lịch trình thu gom của Công ty đang thực hiện, tránh tình trạng tập kết rác không đúng quy định như hiện nay.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:16 25/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đối diện số nhà 13 Trần Hưng Đạo, phường Đông Ba, Thành phố Huế, có một...
09:15 09/08/2022
Tại kiệt 13 An Dương Vương , phương An Cựu, TP Huế vẫn chưa có cống thoát...
09:01 09/08/2022
Trước số nhà 5A kiệt 205 Ngự Bình, phường Trường An, TP Huế, kiệt chùa...
08:27 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19996939
Đang truy cập: 8152
Zalo: 0941260505