Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng rải tờ rơi quảng cáo vay tiền đoạn trước Khu công nghiệp Phú bài sáng nay 02/06/2021. Kính mong cơ quan chức năng xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 136
Ngày gửi: 07:10 02/06/2021
Hạn xử lý: 30/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Công an thị xã Hương Thủy đã thu giữ các tờ rơi quảng cáo rải trên các tuyến đường, đồng thời, làm rõ chủ số điện thoại, xác định 02 người thực hiện hành vi rải tờ rơi quảng cáo cho vay tiền. Tại cơ quan Công an, các cá nhân trên đều thừa nhận hành vi của mình, cam kết không tái phạm. Quá xác minh, Công an thị xã không phát hiện tài liệu nào liên quan đến việc cho vay, do đó không có căn cứ xác định hoạt động cho vay của 02 cá nhân trên có dấu hiệu "tín dụng đen". Công an thị xã đã lập biên bản, ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với 02 cá nhân trên về hành vi "rải tờ rơi quảng cáo gây ảnh hưởng đến mỹ quan, trật tự an toàn giao thông, xã hội" (quy định tại Khoản 1, Điều 43, Nghị định 38/2021/NĐ-CP), phạt tiền 1.500.000đ/trường hợp. Đối với chủ số điện thoại (cũng là một trong hai người đã rải tờ rơi), Công an thị xã đã ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính về lỗi "người có sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ được in trên tờ rơi" (quy định tại Khoản 3, Điều 43, Nghị định 38/2021/NĐ-CP), phạt tiền 7.500.000đ.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:59 06/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167535
Đang truy cập: 10161
Zalo: 0941260505