Phản ánh, kiến nghị
Trong khi toàn tỉnh đang chấp hành thông báo 59 ngày 11.5.2021 của ban chỉ đạo phòng chống dịch thì sân bóng cỏ nhân tạo Hoàng Anh tại thị trấn Phong Điền đã mở cửa kinh doanh từ ngày 20.5 cho đến nay. Tôi thắc mắc việc sân bóng mở cửa như vậy có vi phạm ko ạ. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 243
Ngày gửi: 11:26 30/05/2021
Hạn xử lý: 09/06/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND thị trấn Phong Điền kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên.

Ngay sau khi nhận được phản ánh của người dân về hoạt động kinh doanh không đúng quy định của sân bóng Hoàng Anh, UBND thị trấn  xác minh thông tin và mời đại diện chủ cơ sở lên UBND thị để làm việc. Tại buổi làm việc, UBND thị trấn đã phổ biến các quy định của nhà nước, các thông báo của chính quyền các cấp liên quan đến công tác phòng, chống dịch trên địa bàn; yêu cầu chủ cơ sở kinh doanh cam kết tạm dừng hoạt động kinh doanh, chấp hành các biện pháp phòng, chống dịch theo quy định cho đến khi có thông báo mới (Có bản cam kết kèm theo)

Ngoài ra, để đảm bảo thực hiện nghiêm công tác phòng, chống dịch trên địa bàn thị trấn trong thời gian tới, UBND thị trấn tiếp tục tăng cường công tác tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh, phương tiện thông tin đại chúng; yêu cầu các tổ giám sát cộng đồng các tổ dân phố, các lực lượng chức năng, các hội, đoàn thể chính trị xã hội tăng cường giám sát, nắm chắc địa bàn, kịp thời phát hiện và báo cáo BCĐ phòng chống dịch thị trấn các trường hợp vi phạm để xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 10:19 03/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
yêu cầu huyện Phong Điền phải xử lí thật nghiêm hành vi cố tình không chấp hành chỉ đạo của tỉnh. Trong công văn đã ghi rất rõ về việc tạm dừng hoạt động các phòng tập thể dục thể thao trong nhà và ngoài trời để phòng chống dịch.
CDTC (1) - 10:28 03/06/2021
Tôi thấy sân bóng chấp hành tốt việc tạm dừng hoạt động trong chống dịch covid_19
CDTC (2) - 14:31 03/06/2021
CDTC (1) muốn phạt bạn phải lập biên bản kiểm tra ngay tại hiện trường vi phạm chứ đâu phải thích là phạt. thứ hai là tôi cũng định đi đá bóng vì tưởng bỏ giãn cách chứ đâu biết hết giãn cách mà vẫn còn hiệu lực thông báo. họ cũng nhầm thôi, giờ họ tái phạm mới phạt được chứ.
CDTC (3) - 15:58 03/06/2021
đề nghị đọc lại các văn bản chỉ đạo phòng chống dịch Covid từ 3/5 đến nay
CDTC (1) - 17:29 03/06/2021
thấy ảnh chụp hình như thằng phản ánh này cũng đi đá thì phải.
CDTC (4) - 13:10 04/06/2021
CDTC4: chắc đá thua rồi phản ánh đó
CDTC (1) - 14:36 04/06/2021
Thông báo kết luận của Chủ tịch UBND tỉnh số 81/BCD-PCD: Đề nghị các cấp chính quyền thực hiện nghiêm việc xử lý phản ánh trên hiện trường thông qua ứng dụng Hue-S, “đối với các phản ảnh liên quan đến dịch bệnh phải xử lý ngay trong ngày”. Đồng thời, tăng cường kiểm tra, xử lý nghiêm các vi phạm về không chấp hành các biện pháp phòng chống dịch để tăng tính răn đe.
CDTC (1) - 17:27 03/06/2021
.
CDTC (5) - 16:39 06/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634383
Đang truy cập: 7542
Zalo: 0941260505