Phản ánh, kiến nghị
Hình ảnh ghi tại đường 4C, Huế Green city, xã Phú Mỹ buổi sáng ngày 28/04/2022.
Gây cản trở người và phương tiện giao thông qua lại (Vụ mùa trước cũng đã phản ánh và UBND xã Phú Mỹ đã cam kết xử lý nhưng nay vẫn tái diễn).
Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý phơi thóc lúa không đúng quy định.
Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 281
Ngày gửi: 09:16 28/04/2022
Hạn xử lý: 11/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mỹ xin trả lời như sau:

UBND xã đã tổ chức tuyên truyền vận động bà con nhân dân thực hiện việc phơi thóc lúa đúng nơi quy định đảm bảo an toàn giao thông. (Có hình ảnh đính kèm)

Tuy nhiên qua kiểm tra thì tình trạng người dân phơi thóc lúa tại các tuyến đường tại KĐT Mỹ thượng vẫn còn diễn ra. Trong thời gian tới UBND xã sẽ tăng cường kiểm tra nhắc nhở các trường hợp phơi thóc lúa không đảm bảo quy định để có biện pháp chấn chỉnh.

UBND xã cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong quý Ông/Bà chia sẻ những nỗi vất vả của bà con nông dân trong vụ mùa gặp thời tiết bất lợi như hiện nay.

Trân trọng!

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 16:40 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chừ phải thông cảm cho dân cha một năm 2 mùa mà một mùa mấy ngày mà làm chi phải gắc vậy giông như tui ở đây bà con không có chỗ để phơi sân vườn rộng họ xin cũng cho phơi thui cha mùa màng làm chi mà ghê thế
CDTC (1) - 17:44 16/05/2022
cũng mong bà con thông cảm tạo điều kiện cho bà con nông dân. có mấy hạt lúa thì gặp thời tiết cực đoan quá. 1 ngày nắng 3-4 ngày mưa nhìn mà thấy xót quá trời. cám ơn quý bà con anh chị đã chia sẽ với bà con
Xã Phú Mỹ - 17:49 16/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Dựng tồn thi công công trình Phú Mỹ An, đường Hoàng Quốc Việt, tổ 3, phường...
08:33 18/08/2022
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241380
Đang truy cập: 13617
Zalo: 0941260505