Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi BCĐ phòng chống dịch và các cơ quan chức năng. Bây giờ là hơn 23h25 tôi chịu không nổi phải gửi thông tin này tới quý vị. Người nhà tôi sáng nay lên Y tế phường An Đông xét nghiệm có kết quả dương tính với Covid 19. Y tế phường tiếp nhận chuyển về T4. Nhưng từ lúc đó tới giờ đã hơn 13 tiếng đồng hồ trôi qua vẫn ngồi ở Trạm y tế phường. Muỗi cắn, lạnh lẽo và xâm xoàng. Chúng tôi hỏi từ lúc 18h và được trả lời là sắp có xe. Nhưng lâu quá. Mong các cơ quan chức năng lưu ý sắp xếp xe vận chuyển bệnh nhân sao cho người bệnh khỏi phải chờ đợi, ảnh hưởng sức khỏe, sức đề kháng và sức chống chọi với bệnh tật. Xin cám ơn.
Lượt xem: 477
Ngày gửi: 23:28 04/01/2022
Hạn xử lý: 14/01/2022
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:

Do tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp, số lượng các ca bệnh F0 ngày càng tăng. Sau khi tiếp nhận ca bệnh F0, Trạm y tế tiến hành lập hồ sơ, truy vết, chuyển hồ sơ cho CDC thành phố để tiến hành sắp xếp, điều phối về các cơ sở thu dung của Tỉnh.

Việc bố trí phương tiện vận chuyển ca bệnh F0 đến các cơ sở cách ly tập trung bằng xe chuyên dụng thuộc quyền hạn, trách nhiệm của CDC. Do hiện nay, số lượng F0 trên địa bàn thành phố ngày càng tăng, do đó có sự chậm trễ về thời gian vận chuyển. Thời gian đến, Trạm y tế sẽ tham mưu CDC đảm bảo về thời gian vận chuyển. Từ ngày 05/01/2022 công dân tự túc phương tiện trở về sau khi hoàn thành cách ly, điều trị khỏi bệnh về nơi cư trú.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 12:38 18/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Pham Diep
CDTC (1) - 13:23 18/01/2022
Người nhà tôi về đến T4 là 2h sáng, tắm rửa sắp dọn xong là đã hơn 3h. Người bệnh mà chịu đựng như người khỏe
CDTC (2) - 18:08 18/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 20 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H146808...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H162494...
09:14 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242129
Đang truy cập: 14071
Zalo: 0941260505