Phản ánh, kiến nghị
Bệnh viện Kim Long, địa chỉ 76 đường Kim Long, phường Kim Long tổ chức tiêm chủng 02/01/2022 không đảm bảo công tác giãn cách phòng chống dịch Covid-19. Đi tiêm vacxin không có tổ chức, hẹn người dân 2h tiêm nhưng đến 3h mới cho vào, gây ra tình trạng người dân phải chờ đợi rồi chen lấn nhau. Kính mong cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 258
Ngày gửi: 15:20 02/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Sở Y tế đã chỉ đạo Trung tâm Y tế thành phố Huế kiểm tra và có trả lời như sau:

Trung tâm Y tế thành phố Huế đã bố trí thời gian cụ thể, phân theo khung giờ, phân theo từng phường nhưng do một số người không nắm bắt được thời gian, không đi theo khung giờ hẹn nên đã xảy ra tình trạng người đến tiêm vắc xin trước cổng bệnh viện quá đông, dồn ứ, không giữ đúng khoảng cách, không thực hiện thông điệp 5K.

Trung tâm Y tế thành phố Huế đã yêu cầu lực lượng Công an phường đến can thiệp để ổn định trật tự, giãn cách chờ đến khung giờ theo lịch hẹn của từng phường, tình hình đã trở lại ổn định.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:48 17/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Xe ô tô BKS 75A12234 đỗ trên vỉa hè tại 90 Nhật Lệ, phường Đông Ba gây...
19:17 17/08/2022
Vào lúc 18h37 phút ngày 17/8/2022 xe ô tô mang BKS 75A16838 đỗ xe ngược...
18:53 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239270
Đang truy cập: 12296
Zalo: 0941260505