Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về Bệnh viện TP Huế.
Ngày 19/11/2021 tôi đến khám Tiểu đường tại bệnh viện TP Huế- Kim Long. Tôi có yêu cầu Bác sỹ làm chỉ tiêu Hb1c ( > 3 tháng) tuy nhiên bác sỹ bảo máy đang hỏng.
Hơn 1 tháng sau, ngày 30/12/2021 tôi quay lại đến khám theo định kỳ và cũng yêu cầu lấy Hb1c, tuy nhiên Bác sỹ cũng trả lòi là máy đang hỏng.
Như vậy là trong một thời gian rất dài. Trước ngày 19/11/2021 máy hỏng không biết bao nhiều ngày? Cho đến sau 30/12/2021 vẫn chưa sửa xong.
Việc máy hỏng làm cho Bác sỹ khó khăn hơn trong việc đưa ra phác đồ điều trị đúng cho bệnh nhân tiểu đường.
Thiết nghĩ Lãnh đạo có trách nhiệm kiểm tra, nghiên cứu có phương án xử lý.
1. Hoặc là mua máy mới.
2. Hoặc là rót kinh phí để sửa chữa.
tránh tình trạng để 1 bệnh viện lớn nhất của TP Huế không có máy kiếm tra Hb1c trong một thời gian dài.
Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 08:34 04/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Sở Y tế đã chỉ đạo Bệnh viện thành phố Huế kiểm tra và có trả lời theo văn bản số: 13/BC-TTYT ngày 07 tháng 01 năm 2022.

Nội dung chi tiết theo file đính kèm. 

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:18 13/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phải trả lời rõ là hỏng từ lúc nào, khi nào sử dụng lại được (dự kiến) chứ nói một câu hỏng chung chung thì chỉ là sự đối phó, không thuyết phục
CDTC (1) - 18:58 13/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261644
Đang truy cập: 3607
Zalo: 0941260505