Phản ánh, kiến nghị
Cho tôi hỏi hiện tại Rạp chiếu phim đã được cho hoạt động lại chưa. Nhưng tại rạp phim CineStars - 25 Đường Hai Bà Trưng, Phường Vĩnh Ninh từ ngày 31/12/2021 và hiện tại hôm nay 01/01/2022 vẫn đang hoạt động bình thường, chưa thấy xử lý, ảnh được chụp lúc 10h sáng 1/1/2021. Kính mong cơ quan chức năng giải đáp thắc mắc này.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 154
Ngày gửi: 15:32 01/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Văn hóa, Thể thao

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Văn hóa và Thể thao kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được thông tin phản ánh, Sở Văn hóa và Thể thao đã chỉ đạo Thanh tra Sở phối hợp với phòng PA03 Công an tỉnh tiến hành kiểm tra thực tế và làm việc với lãnh đạo Công ty TNHH Rạp chiếu phim - Thể thao và giải trí Ngôi sao Huế (Cinestar Huế). Tại buổi làm việc, đại diện Công ty đã cung cấp văn bản số 12956/UBND-DL ngày 31/12/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc liên quan đến hoạt động trở lại đối với các rạp chiếu phim trên địa bàn. Theo nội dung Văn bản 12956/UBND-DL thì các rạp chiếu phim trên địa bàn tỉnh được phép hoạt động trở lại nhưng phải thực hiện nghiêm túc phương án phòng, chống dịch bệnh COVID-19. (Công văn 12956/UBND-DL của UBND tỉnh tại file đính kèm)

Đối với phản ánh Công ty tổ chức chiếu phim từ lúc 15h30 ngày 31/12/2021, Công ty trình bày là nhận được thông tin cho phép hoạt động trở lại các rạp chiếu phim trên địa bàn từ ngày 01/01/2022 nên lãnh đạo Công ty đã thông báo nhân viên kỹ thuật đến chiếu thử các máy chiếu của rạp do một thời gian dài không hoạt động và tổ chức tập huấn công tác phòng chống dịch cho các nhân viên, đồng thời yêu cầu bộ phận kinh doanh thông báo trên các trang mạng xã hội về việc mở cửa bán vé online nhưng sau đó đã thu hồi thông báo này ngay trong ngày. Lãnh đạo Công ty nhận thấy đây là một thiếu sót của đơn vị, xin nhận khyết điểm và kính mong sự tha thứ của quần chúng nhân dân yêu thích điện ảnh.

Đoàn kiểm tra đã đề nghị Công ty tiếp tục thực hiện tốt các quy định của pháp luật về điện ảnh và thực hiện nghiêm túc phương án phòng, chống dịch bệnh COVID-19 nhằm đảm bảo an toàn phòng, chống dịch theo quy định

Sở Văn hóa và Thể thao chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:47 10/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đáng lẻ Ban chỉ đạo Pcd Covid Tỉnh nên thông báo việc mở lại hoạt động rạp chiếu bóng tại thông báo kết luận mỗi đợt, không nên ra công văn riêng làm các cá nhân chưa tìm hiểu kĩ lại thích đăng lên Hues. Một trung tâm rạp chiếu bóng lớn đã đóng từ tháng 5/2021 đến giờ là 7 tháng , không lẽ tự nhiên mở lại mà không được phép. Như tôi đây, việc mở lại rạp chiếu bóng không lấy làm lạ, khi các tỉnh thành khác đã được phép mở từ lâu. Việc mở lại và công khai đăng tin mở lại tất nhiên là được phép mở theo chủ trương của tỉnh. Tôi không hời hợt đăng bài phản ánh như một ai đó chưa tìm hiểu kĩ đã đăng phản ánh.
CDTC (1) - 11:19 10/01/2022
người đăng phản ánh còn hơn là thanh tra của cơ quan ban ngành. Còn hỏi cơ quan ban ngành nào thì tui chịu.
CDTC (1) - 11:20 10/01/2022
người đăng phản ánh rất nhiệt tình, đáng biểu dương, xứng đáng là MAN OF THE YEAR.
CDTC (1) - 11:21 10/01/2022
Hôm nay Tôi rất chân thành cảm ơn Huế s đã làm việc nhiệt tình cho tôi mặc dù tôi chưa hưởng được tiền trợ cấp thất nghiệp cảm ơn xin chân thành cảm ơn
CDTC (2) - 11:45 10/01/2022
vậy các ngành nghề như Gym, spa thì như thế nào, hay phải có văn bản riêng
CDTC (3) - 21:21 10/01/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 12:03 11/01/2022
quán internet 10 quán thì 9 quán sập tiệm rồi quá tội đầu tư cả trăm triệu giờ máy tính bán chẳng ai mua
CDTC (4) - 14:08 11/01/2022
bảy tháng đóng cửa chờ ngày được phép mở cửa. Mở cửa lại đã có người báo cáo 🦊. Cinema người lớn như vậy, mở ra tất nhiên đã được phép mở. Há chi phải phản ánh.
CDTC (1) - 16:41 11/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Xe buýt tuyến Đông Ba, Nam Đông mang BKS 75B01298 khởi hành lúc 5h50p ngày...
07:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15260741
Đang truy cập: 3492
Zalo: 0941260505