Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa Quý Lãnh đạo, tôi chưa hiểu 1 vấn đề, xin quý Lãnh đạo cơ quan liên quan giải thích giúp. Hiện tại trên địa bàn Xã Lộc Trì, huyện Phú Lộc có kinh doanh dịch vụ du sinh sinh thái Thác Nhị Hồ, 2 hồ nước tại vị trí nói trên sâu hơn 2m, nhưng các cơ sở kinh doanh buôn bán không có áo phao cho trẻ em và người không biết bơi, chỉ có cho thuê áo phao. Vậy xin hỏi như thế có đúng không. Vì tôi đi các nơi thì khác có cung cấp áo phao miễn phí cho mọi người. Xin chân thành cảm ơn
Lượt xem: 738
Ngày gửi: 17:02 24/05/2020
Hạn xử lý: 03/06/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Trì phối hợp với các đơn vị liên quan tiến hành kiểm tra, giải quyết nội dung phản ánh nêu trên. Hiện nay, UBND xã Lộc Trì phối hợp với các ngành liên quan đã mời các cơ sở kinh doanh tại khu vực phản ánh để tiến làm việc; dự kiến hoàn thành và báo cáo kết quả về UBND huyện trước ngày 06/6/2020.

Vì vậy, UBND huyện kính chuyển tải thông tin trên đến quý Ông/Bà, sau khi nhận được kết quả báo cáo, UBND huyện sẽ tiếp tục thông tin để Ông/Bà được rõ, rất mong nhận được sự thông cảm của quý Ông/Bà vì sự chậm trễ này.

UBND huyện Phú Lộc cập nhật kết quả xử lý:

Đối với Hợp tác xã Du lịch Nhị Hồ kể từ khi hoạt động trở lại, Ủy ban nhân dân xã Lộc Trì đã có nhiều buổi làm việc, kiểm tra tình hình kinh doanh của các hộ trong Khu du lịch nhằm đảm bảo an toàn cho du khách, đồng thời đảm bảo theo quy định của Quyết định 959/QĐ-UBND ngày 11/5/2016 về việc ban hành Quy chế quản lý bãi tắm biển, sông hồ trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế. Ủy ban nhân dân xã đã hướng dẫn Hợp tác xã ban hành quy chế hoạt động; theo quy chế hoạt động của Hợp tác xã du lịch Nhị Hồ có quy định việc cho thuê áo phao để có kinh phí chi cho công tác bảo vệ, cứu hộ và các mục đích khác của Hợp tác xã.

Đối với các hồ ở trên, dưới khu du lịch đều có phao cứu sinh. Riêng hồ dưới, vị trí nước sâu từ 0,5 – 1m phù hợp cho trẻ em và các du khách trong khi tắm suối. Vào các ngày thứ 7, chủ nhật do lượng khách tập trung đông nên Hợp tác xã Du lịch Nhị Hồ thống nhất cho thuê áo phao để đảm bảo an toàn cho du khách và đảm bảo mỹ quan cho điểm du lịch.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 22:31 03/06/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khu du lịch sinh thái Thác nhị hồ, đã thu tiền vé người và thu vé giữ xe máy và ô tô rùi kinh doanh áo phao làm gì nữa, áo phao đó không phải chỉ cho thuê riêng thứ 7 và chủ nhật đâu, ngày nào cũng cho thuê, đề nghị xem lại
CDTC (1) - 19:13 11/06/2020
Anh/chị thấy dịch vụ có thu tiền vé vào cửa rồi mà vẫn kinh doanh áo phao lại không hài lòng. Giả sử tăng tiền vé vào cửa bằng tiền thuê áo phao lại nói giá vé cao. Thế thì người như tôi không cần áo phao lại thiệt thòi à? Cảm thấy dịch vụ không tốt thì nên ở nhà đi ạ
CDTC (2) - 14:36 06/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166542
Đang truy cập: 9833
Zalo: 0941260505