Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh tình trạng thu tiền giữ xe máy giá cao tại khu vực Đại Nội. Hôm nay (mùng 2 Tết) tôi có đi tham quan tại Đại Nội, khi vào gửi xe thì người trông giữ xe yêu cầu thu 10.000đ (mười nghìn đồng) phí giữ xe, mặc dù trên vé chỉ ghi 4.000đ (bốn nghìn đồng). Khi hỏi người trông xe thì được trả lời là do ngày Tết nên tăng giá (mặc dù không hề có thông báo hay bảng giá nào cả). Xin được hỏi:
1. Việc thu phí giữ xe máy 10.000đ có đúng quy định không? Đã được cơ quan nào cho phép chưa?
2. UBND phường hoặc phía di tích có biết tình trạng này không? Vì tôi nhận thấy việc trông giữ xe rất công khai, và có nhiều nhóm người cùng tham gia.
3. Phí trông giữ xe cao hơn quy định được sử dụng vào mục đích gì? (Tại thời điểm tôi đến có thể ước chừng cả ngàn chiếc xe máy, chưa kể ô tô).
Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 182
Ngày gửi: 20:42 02/02/2022
Hạn xử lý: 15/02/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Đông Ba kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã tiếp nhận phản ánh đã mời ông Tống Phước Hải lên làm việc tại uỷ ban về vấn đề này. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:47 01/03/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Biên bản làm việc sao lại để ghi đè chữ trang khác lên lem nhem như thế này được?
CDTC (1) - 15:56 01/03/2022
giấy mỏng
CDTC (2) - 19:49 01/03/2022
mình nghỉ ko nên giữ xe ở khu vực đó trong khi có bãi giữ xe nguyễn hoàng. trong rất lộn xôn và mất mỹ quan của đại nội
CDTC (3) - 22:09 01/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891652
Đang truy cập: 3100
Zalo: 0941260505