Phản ánh, kiến nghị
Rú Chá, xã Hương Phong, TP Huế đường vào nhỏ hẹp, được che phủ những vòm cây rất đep. Tuy nhiên, rất bất tiện bởi xe máy chạy vô ra ở đây. Đề nghị chính quyền có kế hoạch để xe và cấm xe máy đi vào điểm tham quan. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 572
Ngày gửi: 10:03 26/09/2021
Hạn xử lý: 14/10/2021
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Phong đã kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện ý kiến chỉ đạo của UBND Thành phố Huế; UBND xã phối hợp với các ngành, cơ quan chức năng Thành phố Huế triển khai thực hiện các giải pháp để bảo tồn và phát triển tiềm năng du lịch ở Rú Chá: Đang tư vấn quy hoạch xây dựng khu vực để xe, điện chiếu sáng, tổ chức thu gom rác thải.... trong đó để chấm dứt tình trạng xe máy vào Rú Chá, UBND xã đã tiến hành dựng rào chắn vào ngày 27/09/2021. (Có đính kèm hình ảnh xử lý)

UBND xã Hương Phong chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:37 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Không thể hiểu được UBND xã Hương Phong căn cứ vào đâu lại dựng rào chắn cấm xe máy đi vào đây. Trong khi đường bằng bê tông, và rú Chá đang là 1 địa danh bình thường chưa phải là một nơi có quy chế đặc biệt. Không phải mọi phản ánh trên Huế S đều là chính xác.
CDTC (1) - 16:08 17/10/2021
Đường Thì Hẹp Dắt Xe vào làm gì ảnh hưởng đến khách tham quan có chổ để xe lại hà cớ gì lại cứ khăng khăng đi vào làm gì ? đến được thì đi bộ vào được đừng làm ảnh hưởng người khác
CDTC (2) - 00:37 18/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20162623
Đang truy cập: 3681
Zalo: 0941260505