Phản ánh, kiến nghị
Liên quan đến một phản ánh xử lí không được công khai. Tôi không hài lòng về việc phản hồi của Sở Du lịch về phản ánh này. Lúc tôi thắc mắc đưa lên Hue-S về phản ánh này là lúc 18h26 ngày 10/6 lúc đó chưa có thông bố số 89/TB-BCĐ, Hue-S tiếp nhận khi chưa nhận được thông báo số 89. Bài quảng cáo Facebook của khách sạn Làng Hành Hương có trước thời điểm của tôi đăng là 8 tiếng từ lúc gởi lên Hue-S là là lúc 10h sáng ngày 10/6; trong khi trên trang Fanpage của Hue-S công bố lúc 20h28 và trang UBND tỉnh TT-Huế lúc 20h49; trong khi chưa có thông báo số 89 thì đơn vị này đã đăng trước đó 8 tiếng và bán sản phẩm Bể bơi từ 10-18/6; trong khi ngày 10/6 vẫn cấm bể bơi. Sở Du lịch trả lời không vào trọng tâm; bên Pilgrimage Village không biết cầm trên tay văn bản ở đâu đã “cầm đèn chạy trước ô tô”.
Đề nghị cơ quan liên quân xử lí lại trường hợp này.
1/2
1
2
Lượt xem: 420
Ngày gửi: 17:51 23/06/2021
Hạn xử lý: 05/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Du lịch

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Du lịch Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sở Du lịch Thừa Thiên Huế đã mời đại diện Doanh Nghiệp quản lý Khách Sạn Làng Hành Hương lên làm việc và yêu cầu doanh nghiệp giải trình theo nội dung dung của người phản ánh (đính kèm văn bản).

Sở Du lịch chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:03 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11279195
Đang truy cập: 8078
Zalo: 0941260505