Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh nạn bẫy chim trời, hiện tại có 1 số đối tượng giăng lưới bẫy chim hoang dã trước số nhà 209 đường Xuân 68, phường Thuận Lộc. Đề nghị các cơ quan chấn chỉnh ngay.
1/2
1
2
Lượt xem: 492
Ngày gửi: 07:15 23/07/2021
Hạn xử lý: 03/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

UBND Phường đã chỉ đạo tổ đô thị kiểm tra, xử lý. Tuy nhiên qua nhiều ngày kiểm tra không phát hiện các đối tượng đặt bẫy như phản ánh.Trong thời gian tới, UBND phường sẽ tăng cường công tác tuyên truyền, vận động người dân tham gia đấu tranh chống các hành vi, vi phạm về quản lý bảo vệ động vật rừng, động vật hoang dã tren địa bàn.

Khi phát hiện hành vi săn bắt động vật rừng, động vật hoang dã, Ông/Bà có thể gọi theo đường dây nóng 1800 1522 hoặc qua UBND phường theo số điện thoại: 0234.3522558; Chi cục bảo vệ môi trường Thừa Thiên Huế theo số điện thoại: 0234.3845089 để được xử lý kịp thời.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:52 28/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nhờ chi cục cho số hotline để gọi vào ngày nghỉ, thứ 7, chủ nhật. tình trạng này quá phổ biến, huỷ hoại thiên nhiên. cần mạnh tay thu hồi các cửa hàng, nơi sản xuất dụng cụ bẫy chim, cá
CDTC (1) - 10:03 29/07/2021
Thực lòng tôi không đồng chuyện này. có lần tôi mở điện thoại bật tiếng diều hâu săn mồi là chim sẻ bay hết.
CDTC (3) - 21:18 29/07/2021
Chính quyền nên treo thưởng cho người tố giác có bằng chứng chứ tận diệt chim trời không thể tha được .
CDTC (4) - 03:07 30/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472105
Đang truy cập: 1497
Zalo: 0941260505