Phản ánh, kiến nghị
Lúc này đây là 23 giờ 25 phút ngày 03/11/2022 quán Cầu Kho quán địa điểm tại phía Bắc Cầu Kho trên đường Lê Trung Đình, phường Thuận Lộc, TP Huế vẫn mở nhạc hát karaoke quá lớn làm mất ngủ của người già và sự yên tĩnh cho trẻ em học bài. Vậy kính mong cơ quan chức năng có biện pháp chấn chỉnh, hình ảnh ghi lại lúc 23 giờ 25 phút nhưng đến 23 giờ 40 vẫn đang âm vang không ai ngủ được. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 23:53 03/11/2022
Hạn xử lý: 16/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã tiến hành làm việc với hộ gia đình. Qua làm việc, UBND phường yêu cầu hộ gia đình trong quá trình kinh doanh buôn bán không được bật nhạc quá âm lượng cho phép và hát Karaoke quá 22h00 đêm làm ảnh hưởng đến đời sống trong khu vực dân cư. Nếu trong quá trình buôn bán hộ gia đình vẫn vi phạm thì sẽ bị xử lý theo quy định pháp luật (Đính kèm hình ảnh).

Đồng thời đề nghị mọi người dân khi phát hiện hành vi vi phạm làm ồn ào, huyên náo tại khu dân cư, nơi công cộng, gây mất an ninh trật tự đề nghị Ông/Bà báo ngay cho Công an phường Thuận Lộc theo số điện thoại: 0234.3522.558 để được xử lý kịp thời ngay. UBND phường giao trách nhiệm cho Công an khu vực thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở và xử lý nghiêm nếu phát hiện vi phạm.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:12 14/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đã xác định vi phạm thì phải xử phạt ngay, tình trạng ô nhiễm âm thanh nthe này đã quá nhiều trường hợp ko xử lý triệt để
CDTC (1) - 17:19 14/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25039349
Đang truy cập: 41521
Zalo: 0941260505