Phản ánh, kiến nghị
Ngày 1/11/2022 Công ty Môi trường có bố trí tầm 4, 5 người cắt cỏ, dọn vệ sinh ở dọc hai bên bờ hồ Ngự Hà tuyến đường Lương Y (đoạn từ 40-50), phường Thuận Lộc. Là người dân ở đây chúng tôi nhận thấy công nhân làm việc qua loa, sơ sài, cỏ mọc tốt dày nhưng họ chỉ cắt sơ sài trên phần đọt, cắt qua loa không dọn dẹp sạch sẽ, hoặc bốc dọn quẳng lên trên mặt cỏ mới cắt. Một số vị trí cỏ mọc tràn phủ lên bó vỉa họ cũng không cắt dọn, làm việc rất qua loa, cẩu thả. Chúng ta hướng tới hình tượng thành phố xanh, sạch, đẹp nhưng chính các nhân viên của đô thị lại làm việc như vậy thật thất vọng, không biết cơ quan chủ quản có kiểm tra lại không. Xin gởi một số hình ảnh kèm theo.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 63
Ngày gửi: 09:31 02/11/2022
Hạn xử lý: 14/11/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Trung tâm đã kiểm tra vị trí theo phản ánh và nhắc nhở công nhân làm việc cẩn thận hơn, khu vực dọc sông Ngự Hà đã được cắt gọn cỏ và dọn dẹp sạch sẽ (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:26 07/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài chính (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25031327
Đang truy cập: 34084
Zalo: 0941260505