Phản ánh, kiến nghị
Dọc đường quốc lộ tại thôn Phú Xuân, xã Phong Thu, huyện Phong Điền có gia đình ông Hoàng Vịnh mở dịch vụ tắm heo nhưng không có hệ thống xử lý nước thải làm cho nước chảy lênh láng dọc đường quốc lộ và ứ đọng thành hố to sang sau vườn nhà dân gây ô nhiễm môi trường và bốc mùi hôi thối sang các nhà xung quanh làm ảnh hưởng đến đời sống của mọi người. Mặc dù đã nhiều lần kiến nghị xử lý nhưng gia đình vẫn làm lơ không quan tâm, hình ảnh và video được ghi lại vào ngày 03/11/2022. Nay xin nhờ cơ quan chức năng vào cuộc giải quyết để đời sống của các hộ dân xung quanh được đảm bảo. Xin cảm ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 50
Ngày gửi: 17:03 03/11/2022
Hạn xử lý: 16/11/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vào ngày 8/11/2022, UBND xã đã tiến hành kiểm tra hiện trường nhận thấy nhà ông Hoàng Vịnh có bãi đất khoảng 150 m2 dùng để rửa các loại xe do ông Hoàng Thành con của ông hoàng Vịnh quản lý, có kênh thoát nước thải khoảng 60m từ bãi rửa xe đến hố rút nước trong diện tích đất của ông Vịnh. Lượng nước thải ra không thoát kịp vẫn còn ứ đọng lại trên mặt bãi rửa xe.

Ngày 11/11/2022, UBND xã đã lập biên bản làm việc đối với ông Hoàng Thành và yêu cầu ông Thành cam kết với các nội dung sau:

1. Thường xuyên vệ sinh, khơi thông các rãnh cống thoát nước và bơm tiêu độc khử trùng để hạn chế ô nhiễm môi trường hoàn thành trước ngày 15/11/2022.

2. Di dời bãi đậu rửa xe vào sau hành lang lộ giới Quốc lộ 1A để đảm bảo an toàn giao thông trong thời gian tới. (Có biên bản và cam kết kèm theo)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:28 16/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25033962
Đang truy cập: 36554
Zalo: 0941260505