Phản ánh, kiến nghị
Thời gian biểu trường Vĩnh Ninh gây khó khăn cho việc đưa đón học sinh. Hiện tại có quy định điều chỉnh giờ làm việc với cơ quan nhà nước, tuy nhiên đa phần phụ huynh lại không làm cơ quan nhà nước, nhưng trường Vĩnh Ninh lại áp dụng thời gian biểu học từ 8h sáng, điều này gây khó khăn cho phụ huynh, làm sao có thể đi làm trễ để đưa con đi học được. Người làm 8h có thể đưa con học 7h30, chứ người làm 7h30 sao có thể đưa con học 8h được. Các trường khác đều áp dụng thời gian biểu như cũ, nhưng Vĩnh Ninh lại áp dụng mới. Đề nghị Sở Giáo dục và trường Vĩnh Ninh xem xét lại thời gian biểu phù hợp hơn cho việc học và đưa đón trẻ. Cảm ơn. (Ảnh chụp thời gian biểu trường Vĩnh Ninh năm học mới, và quy định không bắt buộc với cơ sở giáo dục).
1/2
1
2
Lượt xem: 12
Ngày gửi: 19:19 05/09/2022
Hạn xử lý: 14/09/2022
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế đã làm việc với trường tiểu học Vĩnh Ninh và yêu cầu nhà trường trả lời như sau:

Năm học 2022 – 2023, Nhà trường xây dựng khung thời gian biểu và giờ vào học buổi sáng là 8h00 để thuận lợi thời gian cho hầu hết cha mẹ học sinh đưa đón con cùng giờ với giờ quy định thời gian làm việc hành chính trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế, theo Quyết định số: 2022/QĐ-UBND ngày 22/8/2022 của Ủy ban nhân dân Tỉnh Thừa Thiên Huế và cùng với việc tổ chức dạy học 02 buổi/ngày (Tỉ lệ 100%), công tác bán trú.

Tuy nhiên, theo phản ánh của người dân, giờ vào học của nhà trường đã gây khó khăn cho việc đưa đón học sinh do một số phụ huynh không làm việc trong cơ quan nhà nước. Qua lắng nghe ý kiến phản hồi, nhà trường đã họp và thống nhất điều chỉnh giờ vào học để phù hợp hơn với việc đưa đón học sinh của quý phụ huynh. Cụ thể:

Giờ vào học là 7h30 đã áp dụng từ ngày 07/9/2022 (đính kèm file thời gian biểu).

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:54 13/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460...
10:30 03/10/2022
Thanh thiếu niên hư đi xe chở ba không đội mũ bảo hiểm biển số xe 75F182700....
10:28 03/10/2022
Vào lúc 10 giờ 17 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75H138683...
10:17 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21896213
Đang truy cập: 19885
Zalo: 0941260505