Phản ánh, kiến nghị
Cột điện tại Địa Chỉ 89 Nguyễn Chí Thanh ( Đối diện trường Gia Hội ) mưa lớn xối vào rất nguy hiểm. Kính nhờ các bộ phận bên Điện Lực xử lý giúp ạ.
Tôi xin chân thành cám ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 22
Ngày gửi: 11:32 05/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Bắc Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra tại địa chỉ 89 Nguyễn Chí Thanh (đối diện trường Gia Hội), Huế và trả lời như sau:

Nguyên nhân phản ánh “mưa lớn xối vào cột điện” là do mái tôn lợp của quý khách hàng hướng vào cột điện nên khi mưa lớn dẫn đến hiện tượng như trên (ngoài ra tại cột còn có các tủ điện chiếu sáng đèn đường thuộc Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế và hộp cáp viễn thông của các nhà mạng).

Các công tơ đo đếm của ngành Điện đã được lắp bảo vệ bằng hộp composite bền và không thấm nước do vậy vẫn đảm bảo an toàn và không làm ảnh hưởng đến việc cung cấp điện cho quý khách hàng.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:27 09/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nhà 89 Nguyễn Chí Thanh này lấn chiếm không gian, còn đăng bài phản ảnh ji nữa, tự ý đưa mái tôn ra ngoài thì tự thâu vào lại.
CDTC (1) - 18:08 09/06/2021
đúng là vừa ăn cướp vừa la làng :v
CDTC (3) - 03:02 10/06/2021
cái này điện lực nên báo chính quyền địa phương để yêu cầu chủ nhà tháo dỡ hoặc có biện pháp hạn chế nước mưa tràn xối xả lên các thiết bị điện, viễn thông.
CDTC (2) - 19:36 09/06/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 13:23 10/06/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 13:23 10/06/2021
phản ánh
CDTC (4) - 13:23 10/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1874311
Đang truy cập: 7984
Zalo: 0941260505