Phản ánh, kiến nghị
Bệ nước cứu hoả bị rò rỉ tại ngã tư Tố Hữu và Hà Huy Tập. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra khắc phục. Hình ảnh được chụp vào lúc 19h38 phút ngày 04/6/2020
Lượt xem: 100
Ngày gửi: 19:38 04/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) xin kính gửi đến quý Ông/Bà lời chào trân trọng và lời cám ơn chân thành về sự hợp tác của quý Ông/Bà trong thời gian qua.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã cho kiểm tra, xác minh: vị trí phản ánh là Trụ nước chữa cháy đặt tại ngã tư đường Tố Hữu và Hà Huy Tập thuộc phường Phú Hội, đây là thiết bị chuyên dùng được lắp đặt vào hệ thống đường ống cấp nước, dùng để lấy nước phục vụ chữa cháy. Trụ chữa cháy trên có hiện tượng rò rỉ nước như phản ánh do chịu tác động từ các điều kiện môi trường cũng như qua thời gian dài sử dụng gây hư hỏng thiết bị. Trong ngày 06/06/2021 Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã cho khắc phục hiện tượng rò rỉ nước đồng thời có kế hoạch thay mới thiết bị trụ cứu hỏa tại vị trí trên đảm bảo thiết bị hoạt động an toàn, đạt các yêu cầu về thông số kỹ thuật và đảm bảo để xe chữa cháy lấy nước phục vụ chữa cháy.

Công ty xin chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà. Rất mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ và đồng hành của quý Ông/Bà trong thời gian đến.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:14 15/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165660
Đang truy cập: 9549
Zalo: 0941260505