Phản ánh, kiến nghị
Phòng khám Nha khoa Sài Gòn 9 chi nhánh A Lưới tại 269 đường Hồ Chí Minh, thị trấn A Lưới không có giấy phép hoạt động, nhân viên không có chứng chỉ hành nghề (Phan Thị Nhung, Âm Thị A Lư), chứng chỉ hành nghề không đúng chuyên ngành (Hồ Thị Kim Liên) nhưng vẫn công khai hoạt động ngay tại trung tâm thị trấn A Lưới. Dựng bảng quảng cáo che khuất biển báo đường bộ. Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 553
Ngày gửi: 09:29 25/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện A Lưới; Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế và UBND huyện A Lưới kiểm tra và trả lời như sau:

1. Sở Y tế:

- Hiện nay, Phòng khám NHA KHOA SÀI GÒN 9, số 269 đường Hồ Chí Minh, thị trấn A Lưới, huyện A Lưới đã được Sở Y tế cấp giấy phép hoạt động số 657/TTH-GPHĐ, ngày 18/6/2021.

- Việc bảng hiệu che khuất biển báo giao thông. Sở Y tế đã đề nghị cơ sở điều chỉnh cho phù hợp để đảm bảo an toàn giao thông.

2. UBND huyện A Lưới:

- Phòng khám nha khoa Sài Gòn đã có đầy đủ các thủ tục pháp lý theo quy định để thực hiện việc khám chữa bệnh trên địa bàn, bao gồm:

+ Chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh theo chuyên khoa;

+ Giấy phép hoạt động khám chữa bệnh chuyên khoa; + Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh.

- Kiểm tra tại cơ sở: Chủ cơ sở và nhân viên đã thực hiện nghiêm túc các quy định hành nghề cũng như đảm bảo công tác phòng, chống dịch. Tuy nhiên, bảng hiệu của cơ sở có kích thước quá lớn gây che khuất tầm nhìn người điều khiển phương tiện khi tham gia giao thông. Đoàn đã tiến hành lập biên bản nhắc nhở và yêu cầu chủ cơ sở khắc phục tránh gây ảnh hưởng đến an toàn giao thông.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:58 09/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ghen ăn tức ở muôn đời nát các bác ạ,
CDTC (1) - 16:08 10/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (25)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
FPT Thừa Thiên Huế (5)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (5)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
UBND Thành phố Huế (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 40 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H157309...
14:45 19/08/2022
Đèn tín hiệu giao thông ở đường 2/9 giao với đường Nguyễn Tất Thành thuộc...
14:07 19/08/2022
Vào lúc 09 giờ 32 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B143425...
13:37 19/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20284908
Đang truy cập: 1443
Zalo: 0941260505