Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan đoàn thể, đơn vị công an địa phương và công an tỉnh Thừa Thiên Huế.
Tôi là một công dân, người con xứ Huế và tôi cũng đang dõi theo TP Huế đang từng bước thay đổi chuyển mình về cơ sở vật chất hạ tầng, đời sống người dân đang dần dần cải thiện tốt hơn và phát triển hơn. Nhưng đâu đó, những góc khuất của các cơ sở hạ tầng đó, là những nơi đang xảy ra các tệ nạn ma túy, đang rất nguy hiểm cho xã hội và người dân.
Đây là những hình ảnh, tôi đã ghi nhận được vào chiều ngày 24/6/2021 (15/5 ÂL) tại dưới chân cầu Dã Viên.
Có rất nhiều kim tiêm ma túy đã sử dụng, nhưng không tiêu hủy hay đậy nắp, rất nguy hiểm cho người dân hằng ngày vẫn đi tập thể dục hay đạp xe quanh khu vực đó.
Đúng thời điểm điểm này vào tháng trước, tôi còn thấy rất nhiều các ống kim tiêm ma túy đã sử dụng được ghim vào các gốc cây dưới chân cầu, nhưng do tôi không mang điện thoại nên không thể ghi hình được.
Nên tôi rất mong, các cơ quan đoàn thể, các đơn vị chức năng, tham gia chung tay, đẩy lùi các tệ nạn, để cho người dân xứ Huế nói chung và khách du lịch trong ngoài nước nói riêng, được an tâm hơn khi đến sinh sống, học tập và làm việc tại TP Huế thân yêu.
Xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 20:05 24/06/2021
Hạn xử lý: 07/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Qua thông tin phản ánh, ngày 02/7/2021 Công an thành phố Huế và Công an phường Thuận Hòa đã tiến hành tuần tra, mật phục xử lý các trường hợp sử dụng trái phép chất ma túy. Kết quả phát hiện tại chân cầu Dã Viên - phường Thuận Hòa, TP Huế phát hiện và bắt giữ 01 đối tượng có hành vi “tàng trữ trái phép chất ma túy”, cụ thể là 0.3856 gam Methamphetamin. Hiện Công an thành phố Huế đã ra quyết định khởi tố, tạm giam đối tượng trên về hành vi “ tàng trữ trái phép chất ma túy”. Ngoài ra Công an thành phố đã tích cực tham mưu với chính quyền địa phương huy động các lực lượng thu gom kim tiêm tại đây, đảm bảo an toàn cho du khách và người dân quanh khu vực này. Đồng thời thường xuyên tiến hành tuần tra, phát hiện, xử lý các đối tượng nghiện tụ tập tại các điểm như phản ánh.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:52 08/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất cám ơn quý cơ quan chức năng đã lắng nghe ý kiến đóng góp của người dân và đã quyết liệt xử lý các vấn đề tệ nạn xã hội. Chân thành cám ơn.
CDTC (1) - 09:22 10/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863615
Đang truy cập: 3866
Zalo: 0941260505