Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị HĐND Thành phố Huế sớm thông qua dự án đặt tên đường ở KĐC Bàu Vá do Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế trình lên để Công ty nhanh chóng triển khai việc đặt biển tên đường, thoả lòng mong ước bấy lâu nay của cư dân khu Bàu Vá. Xin cám ơn.
Lượt xem: 136
Ngày gửi: 16:39 04/05/2022
Hạn xử lý: 16/05/2022
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thành phố Huế và Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND Thành phố Huế đã có tờ trình số: 3333/TTr-UBND ngày 16/5/2022 về việc phê duyệt chủ trương đầu tư dự án: Cột, biển chỉ tên đường trên địa bàn thành phố năm 2022 gửi HĐND Thành phố. Sau khi Hội đồng Nhân dân Thành phố họp và phê duyệt, UBND Thành phố sẽ triển khai thực hiện dự kiến trong năm 2022.

Về phía Công ty đã lập và trình báo cáo đề xuất chủ trương đầu tư dự án lắp đặt Hệ thống cột, biển chỉ tên đường thành phố đợt X, trong đó có lắp biển tên đường khu định cư Bàu Vá. Hiện nay đang chờ Hội đồng Nhân dân Thành phố đồng ý thông qua.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:21 26/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tỉnh này chỉ toàn thấy họp hành mà không thấy làm được việc gì, các cấp ít họp hành và hội nghị lại để làm việc cho dân nhờ
CDTC (1) - 08:32 18/07/2022
ĐẾN NAY 22/7 RỒI MÀ CHƯA THẤY LẮP BIỂN TÊN ĐƯỜNG Ở KHU ĐỊNH CƯ BÀU VÁ MẶC DẦU ĐÃ ĐƯỢC HĐND TỈNH THÔNG QUA TỪ LÂU-QUÁ Ư LÀ CHẬM CHẠP,CHƯA ĐI VÀO LÒNG DÂN,THIẾU NIỀM TIN VÀ HY VỌNG
CDTC (2) - 09:12 22/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau: 1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị...
09:35 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818379
Đang truy cập: 2466
Zalo: 0941260505