Phản ánh, kiến nghị
Đoạn giao thông tại dự án TĐ 5 thuộc phường Thuỷ Vân, TP Huế sau khi đào đường thì không thấy tiếp tục triển khai, hơn 1 tháng rưỡi không thấy thợ thi công, ảnh hưởng đến giao thông khu vực, đề nghị triển khai sớm. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 14:16 04/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay dự án Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu TĐ5 thuộc khu B-An Vân Dương đã thi công cơ bản hoàn thành trên phạm vi đã giải phóng mặt bằng. Tuy nhiên, trong quá trình thực hiện, Ban nhận được công văn số 201/BQLDA-CV ngày 13/4/2022 về việc phương án mặt cắt ngang và cao độ đường dọc sông Như Ý thuộc khu B Đô thị mới An Vân Dương, trong đó đề nghị Ban xem xét lại mặt cắt, cao độ phù hợp với dự án mà Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng Khu vực Thành phố Huế chuẩn bị triển khai (Có văn bản kèm theo).

Do vậy, để đảm bảo kết nối giữa các dự án, Ban đang nghiên cứu phương án báo cáo xin chủ trương UBND tỉnh để có cơ sở triển khai nên việc thi công hoàn thiện mặt đường, các hệ thống hạ tầng kỹ thuật chưa thực hiện được.

Trong thời gian đến, Ban sẽ phối hợp các đơn vị để sớm thi công hoàn thiện mặt đường phục vụ đi lại cho người dân.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:10 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819856
Đang truy cập: 3241
Zalo: 0941260505