Phản ánh, kiến nghị
Dự án chương trình phát triển đô thị loại 2 đường Trần Quốc Toản (số 1 đến 71), phường Tây Lộc, TP Huế, nhà thầu thi công đã làm hỏng cống hộp thoát nước thải của dân mà không thông báo cho dân cách xử lý để cho dân bức xúc, tốn kém. Khi được hỏi thì đơn vị thi công trả lời cống thoát nước cũ giữ nguyên nhưng khi thực hiện thì đã lấp, làm cho nước thải không thể thoát ra ngoài được. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 15:14 04/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Theo hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công đã được phê duyệt vỉa hè cao hơn mép mặt đường 4cm, do vậy đối với các đoạn mương hiện trạng thấp hơn vỉa hè hiện trạng sẽ được đổ bê tông và lát vỉa hè trên mương, đối với các đoạn mương hiện trạng có đỉnh mương cao hơn mặt vỉa hè sau khi hoàn thiện, sẽ được tháo dở để đổ bê tông hè phố. Các đoạn mương tháo dở đơn vị thi công sẽ hoàn trả ống thoát nước thải cho người dân và đấu nối vào hệ thống cống thoát nước mưa mới được đầu tư xây dựng (đính kèm hình ảnh).

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:48 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819000
Đang truy cập: 2810
Zalo: 0941260505