Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị dời dây điện tại kiệt 194 Phan Bội Châu, phường Trường An, TP Huế.
Mặc dù đã được kéo dây nguồn về nhưng 3 tháng rồi vẫn chưa thấy công ty Điện lực về dời dây điện và đồng hồ lên 2 trụ mới (trụ cũ đã gãy và nghiêng). Kiến nghị công ty Điện lực sớm thực hiện để an toàn cho người dân qua lại cũng như làm đẹp mỹ quan đô thị. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 119
Ngày gửi: 09:23 04/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế và các đơn vị Doanh nghiệp Viễn thông đã kiểm tra thực tế tại hiện trường và xin trả lời như sau:

Đường dây hạ áp xây dựng mới tại kiệt 194 Phan Bội Châu với mục đích là nâng cao chất lượng điện áp và an toàn cấp điện, do nhà thầu thi công. Công trình này chưa được nghiệm thu,

Công ty sẽ yêu cầu nhà thầu sớm nghiệm thu bàn giao và hoàn thành việc chuyển công tơ sang lưới mới trước ngày 10/6/2022.

Về phía hệ thống dây viễn thông, VNPT sẽ phối hợp để xử lý, làm gọn dây khi Công ty Điện lực tổ chức di dời.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:15 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện tại đã quá ngày hẹn xử lý mà vẫn chưa được thực hiện. Mong phía công ty điện lực sớm di dời để đảm bảo an toàn cho người dân
CDTC (1) - 08:41 14/06/2022
Hiện tại hệ thống dây điện đã được làm gọn gàng, đồng hồ điện đã dời vào gần nhà dân rất hợp lý. Chỉ còn phía bên viễn thông, vnpt di dời nữa để dân hạ mấy trụ tạm cũ bị nghiêng. Xin cảm ơn
CDTC (1) - 08:15 20/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838855
Đang truy cập: 12314
Zalo: 0941260505