Phản ánh, kiến nghị
Cống nước trước nhà số 9 Hoàng Quang, phường Thuận An có hiện tượng nước dưới cống chảy lên mặt đường gây hôi thối, bốc mùi ảnh hưởng đến môi trường và sức khỏe người dân sống trong khu vực. Kính mong chính quyền có phương hướng xử lý để trả lại môi trường xanh sạch đẹp. Chân thành cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 158
Ngày gửi: 11:11 04/05/2022
Hạn xử lý: 23/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An; Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường Thuận An tiến hành kiểm tra thực tế tại vị trí cống trước nhà số 09 Hoàng Quang thuộc tổ dân phố Minh Hải và xác định có hiện tượng nước từ dưới cống chảy lên mặt đường như phản ánh của quý Ông/Bà. Nguyên nhân là do hệ thống thoát nước của trục đường Hoàng Quang được đầu tư từ lâu, đến nay đường thoát nước đã bị tắc cục bộ nhiều vị trí do lượng cát và rác thải gây ra.

UBND phường cũng thông tin cho Ông/Bà được biết là qua khảo sát các cơ sở hạ tầng kỹ thuật trên địa bàn phường hiện nay còn tồn tại rất nhiều bất cập chưa được giải quyết trong đó có hệ thống thoát nước tại các trục đường chính. UBND phường cũng đã nhiều lần có kiến nghị trực tiếp với lãnh đạo của UBND thành phố và các phòng ban liên quan của thành phố tại các buổi làm việc, đồng thời đã có văn bản gửi phòng Quản lý đô thị thành phố tổng hợp các bất cập của cơ sở hạ tầng trên địa bàn và kiến nghị đề xuất khảo sát để khắc phục nhằm tạo bộ mặt đô thị và đồng bộ với các hệ thống cơ sở hạ tầng hiện có của thành phố (có văn bản đính kèm).

Tại tuyến đường trên, Phòng Quản lý đô thị thành phố xin ghi nhận ý kiến của Ông/Bà và sẽ đề xuất phương án xử lý trong thời gian đến.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:36 24/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821093
Đang truy cập: 3861
Zalo: 0941260505