Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế xin thông báo kết quả như sau:
Hiện trạng khu vực Ông/Bà phản ánh có mặt đường Tuệ Tĩnh lâu ngày đã xuống cấp, mặt đường bị trũng nên nước không được dẫn đến các họng thu nước ở gần đó (khoảng cách khoảng 20m; nếu gần hơn thì khoảng 10m nhưng phải đào băng đường); gây ra tình trạng nước đọng cục bộ như Ông/Bà phản ánh.
Hiện Công ty đã có báo cáo đến UBND Thành phố để xin bổ sung kinh phí sửa chữa nhỏ hệ thống thoát nước và vỉa hè thành phố. Sau khi UBND Thành phố bổ sung kinh phí, Công ty sẽ báo cáo với các phòng ban chuyên môn (Phòng Quản lý đô thị thành phố) phương án xử lý nước đọng tại vị trí nêu trên (như tạo rãnh vỉa, hoặc bổ sung họng thu và mương thu).
Tuy nhiên, theo Công ty, để giải quyết dứt điểm tình trạng trên, Ông/Bà cần đề nghị ngành giao thông nâng cấp và xử lý mặt đường hiện đang bị trũng tại khu vực này.
Chân thành cám ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.