Phản ánh, kiến nghị
Do tình hình mưa lớn bất thường nên Trạm bơm ở thôn Triều Thủy, xã Phú An xả nước trực tiếp từ đồng ruộng ra khu vực nuôi trồng thủy sản của người dân dẫn đến tình trạng tôm, cua, cá vừa mới thả nuôi có nguy cơ chết và mất trắng. Vì nước ở đồng ruộng có chứa một lượng lớn thuốc trừ sâu. Đã chết lúa còn nguy cơ chết tôm, cua, cá. Do vậy, đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc để giúp người dân tránh thiệt hại vụ nuôi trồng thủy sản năm 2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 244
Ngày gửi: 12:13 05/04/2022
Hạn xử lý: 15/04/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú An xin trả lời như sau:

Ngày 31/3/2022 đến 04/4/2022, trên địa bàn xảy ra mưa lớn gây ngập úng đồng ruộng đang trong thời điểm làm đòng và trổ đòng.

Ngày 03/4/2022, trước tình huống cấp bách cần cứu lúa giảm nguy cơ thiệt hại và mất trắng do ngập úng; đồng thời thực hiện ý kiến chỉ đạo của UBND huyện Phú Vang về xả tất cả các cống trên tuyến đê Tây Phá đông và vận hành tất cả các Trạm bơm để tiêu úng, cứu đồng ruộng đang trong thời kỳ trổ đòng.

Tuy nhiên chính quyền địa phương nhận thấy, hiện nay người dân đã thả nuôi các loại thuỷ sản trêm đầm phá. Để hạn chế thiệt hại về thuỷ sản, UBND xã chỉ đạo Hợp tác xã Nông nghiệp Phú An không xả các cống, chỉ vận hành các trạm bơm để tiêu úng, hạn chế lượng nước tiêu ra đầm phá để đảm bảo phát triển của các loài thuỷ sản đã thả nuôi.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:18 13/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819342
Đang truy cập: 2978
Zalo: 0941260505