Phản ánh, kiến nghị
Kính chào các cơ quan có thẩm quyền, tôi là 1 công dân tại Phường Thuỷ Biều. Năm ngoái tuyến đường Nguyệt Biều được nâng cấp lên để tránh tình trạng ngập úng. Chúng tôi rất vui mừng nhưng không nghĩ rằng khi nâng cấp thì các con đường kiệt lại bị thấp, công trình có làm hệ thống thoát nước nhưng quá nhỏ hệ thống nhỏ đến nỗi chỉ cần 1 cơn mưa giông là đã ngập 0,4-
0,5m. Còn mùa đông thì khỏi phải bàn có thể đi ghe được, ngập úng gần 1m hệ thống thoát nước chảy không kịp rất vất vả cho người dân. Mong các cơ quan có thẩm quyền có thể giúp người dân tìm ra cách giải quyết ở các kiệt ở đường Nguyệt Biều ,phường Thuỷ Biều, TP Huế ạ. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 137
Ngày gửi: 09:06 02/04/2022
Hạn xử lý: 14/04/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Biều

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trong năm qua, UBND phường được sự quan tâm của UBND thành phố Huế đầu tư nâng cấp đường Nguyệt Biều đã thay đổi bộ mặt của tuyến đường trên. Trong quá trình thực hiện dự án, đơn vị đã xây dựng hệ thống thu gom nước đấu nối tuyến kiệt với đường Nguyệt Biều trong đó có kiệt 08 đường Nguyệt Biều.

Tuy nhiên, khi mùa mưa đến, lượng rác do cây cối chưa được thu gom làm ách tắc tại các vị trí họng thu nước gây ngập cục bộ tạm thời tại một số tuyết kiệt trong đó có kiệt 08 đường Nguyệt Biều.

Để đảm bảo cho việc giảm thiểu ngập úng trong thời gian tới, UBND phường sẽ chỉ đạo Tổ đô thị phường phối hợp tổ dân phố vận động các gia đình tại các tuyến kiệt tổng dọn vệ sinh, thu gom rác cây cũng như khơi thông dòng chảy tại các họng thu gom nước khi mưa lớn nhằm giảm thiểu việc ứ đọng nước trong thời gian tới.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:44 15/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839008
Đang truy cập: 12378
Zalo: 0941260505