Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị đưa đồng hồ lên cao với làm gọn dây điện trước nhà địa chỉ 73 Nguyễn Hữu Cảnh, phường Thủy Dương, thị xã Hương Thủy.
1/2
1
2
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 20:46 03/11/2021
Hạn xử lý: 18/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; VNPT Thừa Thiên Huế; Viettel Thừa Thiên Huế; FPT Thừa Thiên Huế; Truyền Hình Cáp SCTV Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương và các đơn vị Doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp đã đến kiểm tra hiện trường tại vị trí cột gần địa chỉ 73 Nguyễn Hữu Cảnh, Huế:

Vị trí được đề cập là cột điện thuộc hạ thế của trạm biến áp Nguyễn Hữu Cảnh, đang cấp điện cho các khách hàng tại khu vực. Tại vị trí cột này, Điện lực đã khảo sát và đã lập phương án thi công để bố trí điều động nhân lực, vật tư và phương tiện thi công để thực hiện kết gọn gàng các thùng công tơ, các đường dây tại cột đồng thời nâng độ cao lắp đặt thùng công tơ nhằm tăng cường đảm bảo an toàn và mỹ quan. Đến nay đã thực hiện (Đính kèm hình ảnh).

Hiện tại ở vị trí cột này có nhiều đường dây điện thoại, cáp viễn thông là tài sản và thuộc sự quản lý của các nhà mạng viễn thông, treo móc chằng chịt, bị sà thấp xuống, chưa được kết lại gọn gàng làm mất an toàn, mất mỹ quan và làm ảnh hưởng đến công tác quản lý của ngành Điện, các đơn vị Doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp sẽ phối hợp xử lý dưới sự chủ trì chỉ đạo của Sở Thông tin và Truyền thông tiến hành xử lý nhiều trường hợp, trong đó có vị trí Ông/Bà phản ánh. Thời gian dự kiến trong Quý III năm 2022.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:31 10/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036402
Đang truy cập: 9174
Zalo: 0941260505