Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị chính quyền địa phương can thiệp, yêu cầu đơn vị liên quan, phụ trách phải triển khai thi công ngay theo như trong kế hoạch được phê duyệt, chứ chỉ làm vậy thôi mà để như thế rất nguy hiểm cho người tham gia giao thông qua đoạn đường đó, nhất là ban đêm, người già khuyết tật, trẻ em học sinh. Tôi thấy hiện trạng như hình ảnh phản ánh rất lâu rồi từ năm 2021 kìa. Hình ảnh phản ánh ghi lại ở đường Mang Cá, phường Thuận Lộc, thành phố Huế.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 142
Ngày gửi: 16:55 05/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Hệ thống thoát nước đường Mang Cá đã được đơn vị thi công hoàn thành từ tháng 01/2022, tuy nhiên đến nay vẫn chưa hoàn thành công tác đền bù giải phóng mặt bằng của tuyến đường nên chưa thể thi công hoàn trả và mở rộng mặt đường bằng bê tông nhựa.

Theo thông tin từ Trung tâm Phát triển Quỹ đất thành phố Huế là đơn vị thực hiện công tác giải phóng mặt bằng, dự kiến đến tháng 7/2022 sẽ hoàn thành chi trả tiền đền bù cho các hộ dân để thi công nâng cấp và mở rộng mặt đường và hè phố.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:03 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tháng 7/2022 chi trả đền bù xong thì CTY liên quan triển khai ngay đi ah. Mong rằng 05/9 ngày tựu trường năm học mới HS đi sẽ đc an toàn hơn
CDTC (1) - 07:58 22/05/2022
xin đừng lấy lý do để hẹn qua thời gian khác, chốt hạ thời gian đi ah
CDTC (1) - 10:21 23/05/2022
Xin triển khai ngay trong mùa hạ này, chứ rồi mùa mưa đến lại lấy lý do là do mưa nên ko thể triển khai đc, lại hẹn năm sau, năm sau nữa
CDTC (1) - 17:38 05/06/2022
gần hết tháng 7 rồi, nên triển khai để các cháu đi học đc an toàn
CDTC (1) - 11:34 23/07/2022
có phản ánh thì CTY liên quan lại trả lời đền bù giải phóng mặt bằng trong tháng 8/2022 sẽ xong và triển khai ngay. Tôi ko hiểu như thế nào và khi nào mới triển khai
CDTC (1) - 13:52 01/08/2022
Nếu giờ tôi làm phản ánh khác thì cơ quan liên quan lại trả lời sẽ đền bù giải phóng mặt bằng xong trong tháng 9/2022, sau đó sẽ làm ngay, nhanh ko kẻo lụt ah
CDTC (1) - 13:58 06/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036627
Đang truy cập: 9326
Zalo: 0941260505