Kính gửi cơ quan chức năng tỉnh Thừa Thiên Huế.
Chúng tôi là người dân ở tổ dân phố Ngọc Anh, đường Nguyễn Đình Bảy, Phú Thượng, TP Huế. Từ đầu năm 2024 thi công bờ kè sông Như Ý ảnh hưởng quá nhiều đến cuộc sống chúng tôi. Nhà cửa thì bị hư hỏng quá nặng, đường đi không được. Trời nắng là bụi mù, trời mưa là như đầm lầy, không thể di chuyển, buôn bán được. Trong 6 tháng qua chúng tôi trong tình cảnh không buôn bán làm ăn chi được. Kính mong cơ qua nhà nước thúc đẩy công ty tập đoàn Nam Hải hoàn thiện trả lại mặt bằng đường Ngọc Anh, Nguyễn Đình Bảy đoạn từ xóm 8 đến xóm 10 để chúng tôi ổn định cuộc sống. Cảm ơn.
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/07/1000001265.jpg)
Lượt xem: 14
Ngày gửi: 06:41 22/07/2024
Xử lý
Ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước thành phố Huế
Phản ánh đã được tiếp nhận