Người dân rất vui mừng khi tuyến đường Bùi Thị Xuân (từ cầu Long Thọ vào đến Lương Quán, Thuỷ Biều) đã thông tuyến. Con đường mới rất đẹp, tạo nên diện mạo mới, đẹp và khang trang hơn rất nhiều so với trước đây.
Tuy nhiên, hiện nay đơn vị thi công đang nổ lực hoàn thiện hạng mục vỉa hè (lề đường) và đấu nối các ống cống thoát nước. Theo đó, nhìn tổng quan vẫn còn những ngổn ngang nhất định. Nhất là việc các hố kỹ thuật thoát nước không được đậy nắp, gây nguy cơ về sự an toàn cho người dân; đặc biệt là mùi hôi thối do nhiều hộ dân đã dẫn ống thoát nước sinh hoạt vào hố.
Qua đó, xin thay mặt cho bà con người dân kính đề nghị Chủ đầu tư và cơ quan chức năng yêu cầu phía nhà thầu, đơn vị thi công khẩn trương cho đậy nắp các hố kỹ thuật thoát nước để khắc phục tình trạng trên. Trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 9
Ngày gửi: 07:37 20/07/2024
Xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)
Phản ánh đã được tiếp nhận