Hoàn trả mặt đường, trồng lại trụ cảnh báo an toàn, vá lại các tấm đan bờ kè bị hư hỏng do quá trình thi công. Đơn vị thi công đã thu gom đất bùn nạo vét sông Phát Lát làm vệ sinh mặt đường, kè. Do quá trình thi công xe vận chuyển nặng, máy xúc đi chuyển nên khoảng 300-400m đường dọc bờ sông cuối kiệt 106 Nguyễn Lộ Trạch, Xuân Phú bị nứt, vỡ, hư hỏng nặng, các cọc tiêu, bờ cảnh báo an toàn không còn, nhiều tấm đan mặt kè vỡ vụn. Vậy kính đề nghị chủ đầu tư, ban quản lý công trình, đơn vị thi công có biện pháp khắc phục sửa chữa đảm bảo an toàn cho cư dân và kè bờ sông Phát Lát trước mùa mưa lụt.
1/5
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/07/IMG_20240720_184144.jpg)
Lượt xem: 9
Ngày gửi: 15:08 21/07/2024
Xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị
Phản ánh đã được tiếp nhận