Kính gửi đơn vị chức năng.
Hiện nay tại ngã tư giao nhau giữa đường Hoàng Văn Thụ và Phùng Chí Kiên (phía phòng khám An Thịnh) suốt nhiều năm nay luôn bị tình trạng ứ đọng nước kéo dài. Chỉ cần có hộ dân xả nước xuống đường thì ngay lập tức nước đã bị ứ đọng, đặc biệt vào những ngày mưa, lượng nước ứ đọng lại càng lớn hơn. Lý do theo tôi quan sát là vì miệng nắp thoát nước hiện nay bị xây lại cao hơn so với đường rãnh thoát.
Một vài tháng trước, phía đơn vị liên quan đã cho đặt nối thêm ống thoát ngầm ở phía đối diện nên đã cơ bản giải quyết ổn vấn đề ứ đọng, tuy nhiên chỉ lắp đặt 1 phía và phía còn lại (phía tôi đang phản ánh) thì không làm, vì vậy vẫn liên tục xảy ra tình trạng ứ đọng gây mất thẩm mỹ, bốc mùi, mất an toàn cho các phương tiện đi lại.
Tôi kính mong phía đơn vị liên quan sẽ sớm cho lắp đặt thêm ống phụ tại vị trí này để sớm giải quyết vấn đề trên. Tôi xin chân trọng cảm ơn!
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/07/B21FF192-0333-4C31-8914-89C132CA74B7.jpg)
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 17:17 19/07/2024
Xử lý
Trung tâm Quản lý và Khai thác hạ tầng
Phản ánh đã được tiếp nhận