Phản ánh, kiến nghị
Kính mong Quý cơ quan chức năng bổ sung biển cấm Trượt ván và Patin nơi công cộng gây nguy hiểm cho mọi người, đã có tai nạn trong clip, nhất là đường đi bộ dọc hai bờ sông Hương đoạn từ cầu Trường Tiền đến cầu Dã Viên, phố đi bộ Hoàng Thành, công viên Tứ Tượng, trên cầu Trường Tiền các em trượt patin gây bức xúc nguy hiểm cho người đi bộ chen lấn với khách du lịch nước ngoài (có clip), có khi các em bổ vào tôi rồi đành chịu vì nghĩ con nít làm gì đây, càng ngày bộ môn này càng tràn lan ra đường công cộng, xin hỏi Quý cơ quan làm đường cho người đi bộ và đạp xe dọc sông Hương hay làm cho trượt patin? Không cấm các em chơi nên tập trung vào khu trung tâm thể dục thể thao, nếu chơi ngoài đường là uy hiếp an toàn giao thông đường bộ! Kính mong Quý cơ quan giải quyết sớm, xin cảm ơn!
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 10:15 10/05/2022
Hạn xử lý: 20/05/2022
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà.

Trung tâm đã bố trí bảo vệ thường xuyên trực gác và nhắc nhở người dân không trượt ván và chơi patin ở những chỗ đông người, tranh gây nguy hiểm cho người đi bộ. Trung tâm cũng sẽ xin ý kiến của các cấp có thẩm quyền về việc đặt biển cấm trượt ván và patin tại công viên, đường đi bộ.

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế chân thành cảm ơn Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:52 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
TT công viên cây xanh TP Huế trả lời xin ý kiến cấp trên mà không có thời hạn và công văn xin ý kiến tôi không đồng ý, đề nghị SHuê chuyển kiến nghị của tôi đến UBND TP Huế vì tình trạng này đã lâu các em gây tai nạn hoài mà nghĩ con nít không lẽ làm dữ, im lặng thì khách du lịch sẽ bỏ Huế chỉ có lợi cho nhóm nhỏ cho thuê giày patin mà hại cả Tp du lịch, còn bảo vệ thì từ lâu tôi thấy họ không can thiệp đến bán hàng rong và trượt patin nên cách trả lời vậy cho qua chuyện SHuê sẽ mất uy tín
CDTC (1) - 19:14 18/05/2022
Đồng ý với ý kiến của bạn. Mấy cháu chơi van và patin quá nguy hiểm cho người đi bộ. Gia đình tôi đi bộ mà lúc nào cũng phải đề phòng
CDTC (3) - 10:34 23/05/2022
Đề nghị quý cơ quan có biện pháp và nơi đi lại chỉ dành riêng cho a/c ở trên, để được an toàn về mọi mặt trước con nít.
CDTC (2) - 22:04 19/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 08:49 20/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958594
Đang truy cập: 4557
Zalo: 0941260505