Phản ánh, kiến nghị
Người phụ nữ hàng ngày bồng đứa bé bán vé số ngoài đường, nhìn hình ảnh cháu bé nhỏ rất đáng thương, nắng cũng như mưa, cả ngày ngoài đường, không rõ đứa bé có phải là con của người phụ nữ này không. Ảnh và clip ghi lại vào lúc 13h ngày 06/5/2022 tại đèn xanh - đỏ gần Vinfast đường Phạm Văn Đồng, phường Vĩ Dạ, TP Huế. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và có biện pháp quan tâm. Xin cám ơn.
Lượt xem: 44
Ngày gửi: 14:01 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin được trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã cử lực lượng chức năng phối hợp UBND phường Vỹ Dạ để tuần tra, kiểm tra. Kết quả, qua nhiều đợt tuần tra đã phát hiện trường hợp nói trên, cụ thể: chị này thường địu một em bé khoảng 2 tuổi đứng bán vé số nút giao thông đường Lâm Hoằng - Phạm Văn Đồng, có địa chỉ thường trú: nhà ở tổ 4, Xóm Bầu, phường Hương Long, chồng chị tên Nguyễn Văn Điệp, nghề nghiệp: phụ thợ nề, gia đình có 6 người con nhỏ, đứa bé bồng trên tay chỉ mới 14 tháng tuổi.

Tại buổi làm việc, lực lượng chức năng đã làm việc và yêu cầu chị viết cam đoan cam kết, không thực hiện hành vi đưa con nhỏ ra đường để buôn bán vé số như vừa qua, đồng đã phối hợp chính quyền địa phương nơi chị sinh sống, gặp gỡ nhắc nhở, đồng thời vận động gia đình khắc phục và không tái diễn hình ảnh vừa qua.

Trong thời gian tới, nếu phát hiện chị vẫn tiếp tục lợi dụng trẻ em để thực hiện hành vi bán vé số để lợi dụng lòng thương của người qua đường nhằm thực hiện hành vi ăn xin biến tướng, Đội Quản lý đô thị sẽ có văn bản gửi công an địa phương điều tra để có biện pháp chuyển cấp có thẩm quyền xử lý hình sự đối với hành vi lợi dụng trẻ em để thực hiện hành vi ăn xin trá hình, và xử lý theo luật định.

Đội Quản lý đô thị chân thành cám ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh trong thời gian quan và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 09:26 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cũng khó cái này bảo lợi dụng trẻ em thì cũng ko đúng 14 tháng tuổi thì ko bồng đi bán cùng thì ai chăm cho bé kia
CDTC (1) - 19:23 19/05/2022
Chính xác, vì miếng cơm manh áo, phải đi bán vé số, tiền đâu mà gởi cháu nhà trẻ nên phải bế cháu đi bán thôi
CDTC (2) - 12:51 20/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959439
Đang truy cập: 5002
Zalo: 0941260505