Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng.
Có 1 mệ già thần kinh không bình thường thường xuyên ngủ qua đêm và sinh hoạt phía ngoài đường Bà Triệu, cụ thể ngay phía trước cửa khách sạn Gold 28 Bà Triệu, phường Phú Hội, TP Huế. Tôi đã có phản ánh với công an phường Phú Hội, công an đã về giải quyết nhưng được 1 thời gian thì mệ lại tiếp tục quay trở lại, hỏi chuyện thì mệ nói mệ có nhà con trai con gái ở đường Tố Hữu và Mạc Đĩnh Chi.
Kính mong cơ quan chức năng giải quyết, để mệ lang thang, ngủ bờ ngủ bụi như vậy không an toàn.
Chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 181
Ngày gửi: 13:04 03/05/2022
Hạn xử lý: 13/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội đã phối hợp cùng Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Vào ngày 09/5/2022, UBND phường đã chỉ đạo công chức Văn hóa - Xã hội và Công An khu vực phối hợp với Đội Quản lý đô thị thành phố kiểm tra thông tin về trường hợp cụ già thường xuyên ngủ qua đêm và sinh hoạt phía ngoài đường Bà Triệu, tuy nhiên qua kiểm tra không phát hiện trường hợp trên. Có thể do thời tiết chuyển biến mưa nhiều về đêm nên bà đã di chuyển đến nơi khác hoặc về gia đình.

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục tăng cường công tác phối hợp UBND phường, Công An phường Phú Hội để theo dõi, nắm tình hình hoạt động của người này và có các biện pháp hỗ trợ trong thời gian đến. Trường hợp phát hiện sẽ có biện pháp di lý về địa phương phối hợp với gia đình cam đoan, cam kết để tiếp quản và quản lý đối với trường hợp cố tình đeo bám, sống lang thang vô gia cư gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng mỹ quan đô thị trên địa bàn thành phố.

Nếu tiếp tục phát hiện đối tượng đi lang thang trên địa bàn phường Phú Hội, Ông/Bà có thể liên hệ đồng chí Cao Ngọc Tịnh - Cảnh sát khu vực VI, Số điện thoại: 0912346469; hoặc đồng chí Phan Văn Huy - Công chức Văn hóa - Xã hội, Số điện thoại: 0359348737 để thông báo.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:42 17/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện tại mệ già vẫn còn xuất hiện tại vị trí chúng tôi đã cung cấp, mệ thường xuất hiện và ở lâu nhất vào khung giờ 12-15h hằng ngày và ghé lại nhiều lần trong ngày, thường đi xe đạp màu hồng. Mong quý cơ quan chức năng nhanh chong xử lý ạ. Xin chân thành cám ơn.
CDTC (1) - 11:03 15/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880322
Đang truy cập: 7767
Zalo: 0941260505